Jàmbá US-Israel pèlú Iran: Ònà ìṣèlú kò tíì hàn, iye àbá ṣòógùn n ṣẹlẹ̀ nínú ọ̀sẹ̀ mẹ́ta sí mẹ́rìndínlógún
Onímọ̀ràn òṣèlú Nadim Koteich ṣàpèjúwe ogun US-Israel pẹ̀lú Iran gẹ́gẹ́ bí 'ọ̀nà tó kàn ṣáà jẹ́ ìdí ẹ̀mì-lórí,' pẹ̀lú ìsọ̀rọ̀ pé kò sí ìgbàwọ́lẹ̀ òṣèlú tí wọ́n ti rí báyìí, tí ó sì ń fẹ̀sẹ̀mọ́lé ètò òun tí yóò tó Ọ̀sẹ̀ mẹ́ta sí mẹ́rìndínlógún lásìkò ìṣẹ́lẹ̀ ní ipá tó yẹ. Wọ́n sọ fún wá pé Iran ti padánù àwọn ìmọran ìjà tó tó ẹ̀ẹ́dẹ́gbẹ̀ta sí ẹ̀ẹ́dẹ́gbẹ̀rùn nínú ìṣẹ́wọ́n mísáìlì wọn, nígbà tí a sì ń ṣe béèrè nípa ìlera Ọ̀gágun Aláṣẹ Àkànṣe tuntun Mojtaba Khamenei lẹ́yìn àlàyé tó ṣe ẹ̀rí àbùkù rẹ̀. Ìjà yìí ti pa ọ̀pọ̀lọpọ̀ nípa, ó sì ti dènà ẹ̀mí lórí fún àwọn ẹgbẹ̀rún ọkẹ, pẹ̀lú títan kálẹ̀ ààyè agbègbè, pẹ̀lú àwọn orílẹ̀1-èdè àjòkun Ẹkun bí Saudi Arabia àti UAE tí ń ṣe ìfaradà láti dènà àwọn orílẹ̀-èdè yìí láti jẹ́ adájọ́ tàbí alápakọ.
https://www.thenationalnews.co