Ìrònú Kan Nípa Ìwà Ẹgbẹ́ Ìjọ Láyé Umrah
Aṣàlámù aláíkùm, gbogbo ẹ̀yin. Al-hamdu li-l-lah, Mo ṣe Umrah mi àkọ́kọ́ lẹ́yìn ọjọ́ náà, ó sì jẹ́ ìrírí tí ó dára gidi. Bí ó ti wù kí ó rí, mo fẹ́ pín ohun kan tí ó fi mí láàlè tó díẹ̀-ìgbọnàgbọ́n nínú ẹgbẹ́ ìjọ tí ó wà lẹ́yìn Haram. Bí àpẹẹrẹ, nígbà tí mo ń ṣe Tawaf pẹ̀lú ẹbí mi, ó dẹ́tàn gan-an láti rí bí àwọn akẹgbẹ́ kan ṣe ń gbọnà nínú gbígba. Ó hàn bí àwọn kan kò lè rántí gbogbo wọ́n tó yẹ láti sunmọ́ Ka’bah tàbí láti fọ́tò yìí, láì nífẹ̀ẹ́ tó pọ̀ sí àwọn tí ó wà yíká wọn. Lílo ìtọ́jú iyá mi tí ó ti darúgbo ní ìwọ̀nba gbígba náà rí lágbára nínú gbígba. Ní ìgbà mìíràn, nígbà tí a ń ṣe Tawaf lórí ilẹ̀ òkè, àwọn olùṣọ́ àgbà ti ti ipa kan sílẹ̀ fún ìsin 'Isha. Dípò kí wọ́n ṣe ọ̀wọ̀ sí iyẹn, àwọn èèyàn kan ya àwọn ohun ìdálẹ́kun, èyí tí ó sì mú ìjọwọ́pilẹ́ṣẹ̀ bá wá, ó sì mú àwọn ohun gbogbo di àìmọ́ sí gbogbo èèyàn. Bóyá mo ń ronú ju, ṣùgbọ́n ó hàn bí ọ̀pọ̀ lára wa ti kọjá ààlà láìmọ̀ nínú ojúṣe wa. Ǹjẹ́ ẹnikẹ́ni mìíràn ti rí ìwòyí báyìí?