Ọ̀nà rọ̀run kan láti gbòógì ilọ́nù ẹ̀mí lákókò sáláà
As-salámu alaikum àwọn arákùnrin àti àwọn arábìnrin. Bí o bá máa ń kojú ìṣòro láti pa ilọ́nù ẹ̀mí àti àṣeyọrí pàtàkì mọ́ nígbà sáláà, mo fẹ́ pin ìròyìn kan tó lè ṣe ìrànwọ́, pàápàá jùlọ tí Árábù kò bá jẹ́ èdè àbínibí rẹ. Èyí ni eré: ohunkóhun tó ń mú ọ láyè-bóyá ìpòyàdà, àyọ̀, tàbí ohun ìṣòṣe kankan-gbiyanju láti ka àwọn apa ti Lọ́ràn tó ń sọ̀rọ̀ sí ọ̀rọ̀ yẹn pàtó. Mo mọ ohun tó lè wà lọ́kàn rẹ: 'Ṣùgbọ́n èmi kò tíì kọ́ àwọn ẹ̀ka wọ̀nyí sí lẹ́yìn lọ́wọ́!' Bẹ́ẹ̀ gan-an! Iyẹn jẹ́ apá kan irìn-àjò náà. A dúró níwájú Allàh, n lò àwọn ọ̀rọ̀ tí Ó fúnni láti ṣafọ̀hún ipò wa. Ilọ́nù ẹ̀mí gidi ń dàgbà láti inú òye, ìkẹ́kọ̀ọ́, ìkọ́-sílẹ̀, àti lẹ́yìn náà kíkà Lọ́ràn ní sáláà wa. Oríṣi onírúurú iye wà fún ìkíyèsí yìí. Ohun ìhùwàsí tó bá wà lórí rẹ-ọpẹ́ fún ìbùkún tàbí ìdààmú nítorí nǹkan kan-wá àti kà àwọn ẹsẹ tó jẹmọ́ rẹ̀. Mo rí ọ̀pọ̀ ènìyàn tó fẹ́ ilọ́nù ẹ̀mí tó dára jù ṣùgbọ́n ó kọ́ àwọn súrà díẹ̀ lásán sí lẹ́yìn lọ́wọ́. Fojú inú wo, kí o ní ìdààmú pàtó kan lọ́kàn, kí o sì tún máa kà ẹsẹ tó ń sọ̀rọ̀ sí ọ̀rọ̀ òtòòtó yàtọ̀ gan-an nígbà sáláà. Lọ́dodo, ó ṣòro láti pa ìkíyèsí mọ́ báyìí, òótọ́ ni? Ṣùgbọ́n nígbà tó o bá ń hùwà sí ni ó bá ń kà, o ti ṣàkíyèsí rí bí ìkíyèsí rẹ ṣe ń ga. Àkíyèsí rẹ máa di tí kún fún. Nítorí náà, gbà eyí gẹ́gẹ́ bí ìránṣẹ́ ìrántí fún láti kọ́ àti kọ́ sílẹ̀ díẹ̀ sí i ti Lọ́ràn. Ó lè ṣí ìlọ̀síwájú sáláà tó jinlẹ̀, tó fẹ́ẹ́ jọ mọ́ tó o lè má ṣe rí rí síwájú. Bí a kò bá lòye ìtumọ̀ Lọ́ràn dáadáa, a kò lè dé àṣeyọrí yẹn nínú ìsin wa. Ó ṣe pàtàkì gan-an-a gbọdọ́ tún bá Lọ́ràn wí pọ̀ gẹ́gẹ́ bí ìtọ́sọ́nà àti ìṣíṣe ìyọrí wa gidi. Ó jẹ́, ní ọ̀rọ̀ rọ̀run, ìdáhùn sí gbogbo ìdíléro. Bẹ̀rẹ̀ nínú láti mọ ohun tó ń sọ, àní pẹ̀lú ìtumọ̀ kódà. Kí Allàhu ṣe é rọ̀run fún gbogbo wa.