Ẹ̀kọ́ Tí N Kò Lè Gbàgbé
Mo rántí olùkọ́ ẹ̀sìn ìsìláàmù mi sọ nígbà kan pé, “Má ṣe máa béèrè bí Allah ṣe lè máa rí wa tí ó sì ń gbọ́ wa nígbà gbogbo. Ọ̀nà yẹn lè yọrí sí iyèméjì àti àìnígbàgbọ́ pàápàá. Kàn nígbàgbọ́ pé Ó ń ṣe é.” Ọ̀rọ̀ yẹn wọ̀ mí lọ́kàn gan-an nítorí kí ó tó sọ ọ́, mo máa ń bi ọ̀pọ̀ ìbéèrè, mo sì ti bẹ̀rẹ̀ sí í ní iyèméjì púpọ̀. Lẹ́yìn náà láìròtẹ́lẹ̀, ọ̀rọ̀ rẹ̀ jẹ́ kí n rí bí ó ti jẹ́ òótọ́ tó. Tí o bá lè ṣàlàyé rẹ̀ dáadáa, jọ̀wọ́ ṣàjọpín-Èmi yóò fẹ́ gbọ́ èrò àti ojú ìwòye rẹ! Mo tún ra ìwé ẹ̀sìn ìsìláàmù kan láti kẹ́kọ̀ọ́ sí i, mo sì ń kà nípa ìsìláàmù báyìí. Ìmọ̀ kò ní òpin láé!