Àwọn Èsì Alkurani nípa Ìtúnú ọkàn, Ìdánilójú, àti Ìtọsọna Ìgbésí ayé
Alkurani gẹ́gẹ́ bí ìtọsọna ìgbésí ayé fún àwọn Mùsùlùmí kì í ṣe nìkan ó kó ní ìtọsọnà àti ìṣí, ṣùgbọ́n ìgbàgbọ́ ẹnu tí ó ń túnú ọkàn dáadáa tí ó sì kún fún ìrètí. Àwọn àyátì rẹ̀ dára fún ìrántí pé Allahu S.W.T. ti pẹ́ tótó, tí ó fi ìtúnú ọkàn fún wa nígbà ṣíṣòro, tí ó sì ń kọ́ àwọn ìwà tí ó wọ́pọ̀ bí ìforítì, ìtọ́kalè oore, àti rere.
Oríṣiríṣi àwọn àkọsílẹ̀ tí ó ṣe pàtàkì wọ́n nínú àwọn àyátì Alkurani, bí ìwọ̀nyí: nípa ìgbésí ayé, ìfẹ́, àlàáfíà, ìlọ kiri, àdúrà, ìkàn-òkè, àti ọpẹ. Fún àpẹrẹ, Sụrah Al-Insyirah àyátì 5 ń ṣe ìrántí pé pẹ̀lú ìṣòro ni ìrọ̀run wà, nígbà tí Sụrah Ar-Ra'd àyátì 28 tẹ̀ ẹ́ mọ́lé pé pẹ̀lú ìrántí Allahu ni ọkàn dára.
Àpọjù yìí fihàn ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn àyátì tí a ti yàn tí a lè gbà gẹ́gẹ́ bí iṣẹ́ ìtura, bí ìkìlọ̀ láti má ṣe fojú sùn lọ́dọ̀ ìfẹ́ oore Allahu (QS. Az-Zumar: 53), àṣẹ láti kópa nínú ìjà ijọ rere (QS. Al-Baqarah: 148), àti ìdájọ́ pé Allahu mọ ohun gbogbo tí ó wà l'ókàn (QS. Al-Mulk: 13). Àwọn àyátì wọ̀nyí ń fun àwọn Mùsùlùmí ní ìtọsọnà ẹ̀mí nínú oríṣiríṣi ipa tí ó wà nínú ìgbésí ayé.
https://mozaik.inilah.com/dakw