Àdúrà Ọkan Ọlọ́run Nínú Òkùnkùn
As-salāmu ʻalaykum gbogbo yin, Ó dáju, mo ní rí bí ẹ̀mí mi ṣe ń fọ́ lọ́wọ́lọ́wọ́ yìí. Òun náà wúwo gan-an-mo ń fẹ́ràn láti rò pé a ti ṣe mi láìtò látì ìbẹ̀rẹ̀, bí mo kò tíì ṣe ohun kan tó dáa lórúkọ gan-an nínú ayé mi. Ẹ̀ṣẹ̀ ti pọ̀ sọ́ra ó sì mú kí n ó ní rí bí èmi kò ní ń kó ọkàn mọ́...títí, àjìnnà sí Allah SWT. Ọkàn-àyà mi dà bí ilẹ̀kùn tí kò ní ṣí sílẹ̀. Mo mọ̀ pé mo ti ṣe ẹni tí mo ṣe àníyàn, mo ti ṣe ọ̀pọ̀ àìtọ́, nígbà mìíràn sì, èmi ní rí bí èmi ṣe wà lábẹ́ gbogbo nǹkan. Ó ṣeé ṣe bẹ́ẹ̀ láti fura pé ibi tí ìrìn-àjò rẹ gbé ọ lọ jìnnà báyìí. Àwọn ìròní burúkú wọ̀nyí ń bọ̀-ọ̀nà tí ó rọrùn jù lọ-ṣùgbọ́n mo mọ̀ pé ìyẹn jẹ́ ìfẹ̀sẹ̀ sí ìdánwò náà. Mo ní láti kọjú àwọn nǹkan tí mo ti ṣe. Èmi ní rí bí èmi ṣe ń dúró, ṣùgbọ́n èmi ń dúró fún kí ni? Kò tó mọ́ bí èmi ṣe lè tún ní títọ́ sí àánú Allah mọ́. Ṣé ẹnikẹ́ni ti ní ìrí báyìí ṣá jíjìnnà tí ó sì rí ọ̀nà padà sílẹ̀ níbẹ̀?