Sheikh Mohamed Yin Ori Ìjàmbá Àwọn Ọmọ Ogun UAE Lọ́jọ́ 50th Ìṣọkan Wọn, Tẹ́ni Lórí Ìdájú Ìjà ní Ìpa Iran
Ní ìránlọṣẹ ọjọ́ 50th ti ìṣọkan Àwọn Ọmọ Ogun UAE, Ààrẹ Sheikh Mohamed yọrí àwọn oríṣiríṣi iṣẹ́ pàtàkì tí wọ́n ń ṣe láti dá ilẹ̀ orílẹ̀-èdè náà dúró gídígídí ní ìdájú àwọn ìjà ohun ìjàbọ̀ àti ẹ̀rọ aláìlẹ́nu ti Iran. Ó yìn àwọn akọni, ìtara, àti àwọn èèyàn tí wọ́n fi ara wọn lé pàtàkì, ó sọ pé àwọn iṣẹ́ wọn ti kọ sílẹ̀ pẹ̀lú ìyọ̀nú nínú ìtàn orílẹ̀-èdè náà. UAE ti kojú àwọn ìjà tí ó tẹ̀síwájú, ó sì fa àwọn ẹ̀dá ènìyàn àti àwọn ìpalára, àmọ́ àwọn ohun èlò tí a fi owó rẹ̀ sínú ààbò ti ṣe àmì ìrísí pàtàkì. Sheikh Mohamed jẹ́rìí pé fífún àwọn agbára ààbò ní agbára jù lọ jẹ́ ohun tí ó ṣe pàtàkì julọ láti dáàbò bo ìsọdọ̀tún, ìjọba, àti ààbò UAE. Àwọn olórí míràn tún yìn Àwọn Ọmọ Ogun gẹ́gẹ́ bí ìyọ̀nú orílẹ̀-èdè náà àti àpáta ìdáàbòbo wọn.
https://www.thenationalnews.co