7 Ọ̀rọ̀ Kultum Kúrú nípa Bíbọ̀wọ̀ fún Àwọn Òbí
Bíbọ̀wọ̀ fún àwọn òbí (birrul walidain) jẹ́ ẹ̀kọ́ ọlọ́lá nínú Islam, tí a fi sí ìpele pẹ̀lú àṣẹ láti jóṣìn fún Allah SWT. Nínú Al-Qur’an àti hadith, a tẹnu mọ́ pàtàkì ṣíṣe rere, ọ̀wọ̀, àti fífẹ̀ràn àwọn òbí méjèèjì gẹ́gẹ́ bí irú ìjọsìn tí ó ní èrè.
Àpilẹ̀kọ yìí ṣàfihàn àpẹẹrẹ kultum kúrú méje nípa bíbọ̀wọ̀ fún àwọn òbí. Kultum kọ̀ọ̀kan gbé àkòrí ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ sókè: pàtàkì ọ̀wọ̀ lójoojúmọ́, ọlá ìfara-ẹni-rúbọ ti ìyá, ipa bàbá, bíbọ̀wọ̀ nínú àìlera, ànfààní àdúrà, bíbọ̀wọ̀ lẹ́yìn ikú, àti lílo àkókò tí àwọn òbí wà láàyè.
Pẹ̀lú àwọn ẹ̀rí láti inú Al-Qur’an àti hadith, àwọn kultum wọ̀nyí tẹnu mọ́ pé bíbọ̀wọ̀ kìí ṣe ọ̀rọ̀ ohun ìní nìkan, ṣùgbọ́n ó tún jẹ́ ọ̀rọ̀ rírò tútù, àfiyèsí, àti àdúrà tọkàntọkàn. Ìtẹ́lọ́rùn Allah sinmi lórí ìtẹ́lọ́rùn àwọn òbí, a sì lè tẹ̀síwájú láti bọ̀wọ̀ bí wọ́n tilẹ̀ ti papòdà.
Àṣẹ kí gbogbo wa di ọmọ tí ó ń tọ́jú ìwà, ń mú àwọn òbí láyọ̀, tí ó sì ń gbàdúrà fún wọn ní gbogbo àǹfààní.
https://mozaik.inilah.com/dakw