verified
An fassara ta atomatik

Wane ne Mutum na Farko da Za a Tashi daga Kabari a Ranar Alƙiyama?

Imani da ranar alƙiyama shi ne shari’ar imani wadda ta wajaba a kan kowane Musulmi. Wannan al’amari yana faruwa ne bayan busa ƙaho daga Mala’ika Israfil wanda zai halaka dukkan halittu, sa’an nan kuma a sake busa domin tashin mutane daga kaburburansu zuwa filin Mahsyar. Annabi Muhammad SAW shi ne mutum na farko da za a tashi daga kabari, kamar yadda ya faɗa: “Ni ne shugaban ‘ya’yan Adam a ranar alƙiyama. Ni ne mutum na farko da zai tashi daga kabari...” (Muslim ya ruwaito). A lokacin da za a tashe shi, Manzon Allah SAW yana da wasu gata, misali zai samu rakiyar Mala’iku 70,000, zai hau Buraq, kuma al’ummar Musulmi za su kasance al’umma ta farko da za a yi musu hisabi. Allah Maɗaukakin Sarki ya faɗa a surar Az-Zalzalah aya ta 6 zuwa 8 game da hisabin kowane aiki. Mutum na farko daga al’ummar Musulmi da za a yi wa hisabi shi ne Abdullahu ɗan Abdul Asad, wanda zai karɓi littafin ayyukansa da hannun dama alamar ceto. Wata fa’ida kuma ita ce roƙon da Manzon Allah SAW zai yi wa al’ummarsa. Zai riƙe Liwaul Hamd kuma zai ci gaba da neman gafara har sai an fitar da mutum na ƙarshe da ake azabtarwa daga wuta, wannan yana nuna yawan tausayi da ya ke yi wa al’ummarsa. https://mozaik.inilah.com/dakwah/siapa-manusia-yang-pertama-kali-dibangkitkan-pada-hari-akhir

Sharhi

Raba hangen nesa tare da al'umma.

ɗan'uwa
An fassara ta atomatik

Lahirin Mahshar tabbas abin tsoro ne, amma da ceton Annabi, akwai babban bege a gare mu masu yawan zunubi nan.

ɗan'uwa
An fassara ta atomatik

MashaAllah, daraja ce mai girma ga Manzon Allah SAW, mutum na farko da za a tashi daga kabari. Ina fatan mu duka mu kasance daga cikin al'ummarsa da za su sami cetonsa.

ɗan'uwa
An fassara ta atomatik

Abdullah bin Abdul Asad mutum na farko da za a yi wa hisabi daga al'ummar Musulunci, labarinsa na sanya rawan jiki. Allah sa mu karbi littafin ayyukanmu da hannun dama.

Ƙara sabon sharhi

Shiga don ka bar sharhi