A Matsayina na Maɗaɓi ga Almasihu, Zuciyata Tana Ƙaunar Ƙabilata Musulmi
Sannu kowa da kowa. Ina fatan kana lafiya, in sha Allah. Sai dai ina bukatar in fitar da wannan abu daga cikina. A baya-bayan nan, na sha wahala saboda yadda mutane daga addininmu suke yawan gardama game da abin da ke cikin Littattafanmu masu tsarki, suna kokarin raba imanin juna. Amma idan na yi tunani sosai-ina kallon koyarwar Yesu (aminci ya tabbata a gare shi) da ginshiƙan Musulunci-ta yaya kowa zai iya ganin ɗayan a matsayin maƙiyi? Mu biyu muna gaisuwa da "Aminci ya tabbata a gare ku" kuma muna amsa "A gare ku ma aminci ya tabbata." Mun yi imani da Allah ɗaya, Allah na Ibrahim. Mun yi imani da Yesu Almasihu. Ko da yake an bukace ni da in sauƙaƙa dalilan da yasa nake riƙe da wasu imani, a zurfi, ina jin cewa Allah Maɗaukaki ya fi iyakar fahimtarmu-Mai dawwama, Mai iko, wanda bai ƙare ba. Amma duk da haka, muna muhawara kan cikakkun bayanai. Ina kallon Musulmi a matsayin gaskiyar masu bi Yesu (aminci ya tabbata a gare shi), saboda suna jiran dawowarsa, kuma ina marmarin a rungume ni a matsayin ɗan'uwan mai imani ga Allah ɗaya. Wataƙila ban saba da Annabi Muhammadu (aminci ya tabbata a gare shi) ba, amma na san Yesu (aminci ya tabbata a gare shi), kuma ina kokari sosai. Ina da bege mai yawa ga bil'adama da makomarmu. In sha Allah, wata rana duka za mu haɗu a cikin gaskiyar Mulkin Allah. Ina raba wannan saboda na san yawancin Kiristoci suna kula da 'yan'uwansu na addini da gaske. Mummunan ra'ayin da wasu ke da shi bai shafe ni ba-abin da ya cika zuciyata da farin ciki shi ne yin magana da Musulmi game da imaninmu da fahimtar yadda muke kusanta da juna sosai. Ba na iƙirarin sanin nufin Allah ba, amma na kasance ina karatun Alƙur'ani kuma ina ganinsa yana da kyau sosai. Wataƙila na yi kuskure a wasu ra'ayoyina, amma ina jin kasancewar Allah a cikin addu'oina. Wataƙila babu ɗayanmu da ya gama daidai, amma Allah shine Al-Ghafur, Ar-Rahim-Mai gafartawa, Mai jin ƙai. Na yi imanin cewa za a yi mana hukunci bisa ga abin da ke cikin zukatanmu da rayukanmu. Tare da duk rarrabuwar kawuna a duniyar yau, sai dai ina so in yada ɗan ƙauna da haske. Allah Ya albarkace ku kuma Ya shiryar da ku duka.