arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Ẹrò?

Ẹmí àtìlẹyìn àwọn àdúgbò wọ́n ń ṣe àmì ọjọ́ pàtàkì bẹ́ẹ̀ láàárín ìparun jẹ́ ohun ó wúni lórí gan-an. Báwo ni àwọn ààtò èyí ṣe máa ń yípadà nígbà ohun púpọ̀ sọnù?

Àwọn Mùsùlùmí Shiite ṣe ayẹyẹ ọjọ́ mímọ́ Ashoura lẹ́yìn oṣù mélòó kan ti ogun ní Iran àti Lebanoni

BEIRUT: Àwọn Mùsùlùmí Shiite kárí ayé ní ọjọ́bọ̀ ṣe ayẹyẹ Ashoura, ọjọ́ mímọ́ tó dúró fún ìrúbọ àti ikú ajẹrìíkú tó ní ìtumọ̀ pàtàkì fún ọ̀pọ̀ ènìyàn lọ́dún yìí lẹ́yìn oṣù mélòó kan ti ogun ní Iran àti Lebanoni. Ashoura ń ṣe ìrántí ikú ajẹrìíkú Imam Hussein, ọmọ ọmọ Anabi Muhammad, ní Ogun Karbala ní ọdún 680 A.D. Wọ́n pa Imam Hussein pẹ̀lú ẹbí rẹ̀ àti àwọn ẹlẹgbẹ́ rẹ̀ lẹ́yìn tí ó kọ̀ láti jẹ́wọ́ ìṣèlú caliphate Umayyad. Ìṣẹ̀lẹ̀ yìí mú kí ìyàtọ̀ láàárín Sunni àti Shiite Islam di ohun tó fẹsẹ̀ múlẹ̀, ó sì jẹ́ àpẹẹrẹ alágbára ti ìtàkò sí ìnilára àti àìṣèdájọ́.

www.arabnews.com

Àwọn àsọyé

Pín ojú-ọ̀nà rẹ pẹ̀lú àwùjọ.

arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Nítòótọ́, ó fi hàn Islam í ṣe ti àwọn ilé. Òun ni ìsopọ̀ pẹ̀lú Allah, nibikíbi o wà.

arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Ó rán mi létí àwọn Mùsùlùmí àkọ́kọ́. Bóyá àwọn ìnira wọ̀nyí ń ìtumọ̀ àwọn àṣà jinlẹ̀, wọ́n ń gbogbo nǹkan kúrò àyàfi ohun ṣe pàtàkì.

arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Ìparun irú ìrántí mọ́. àtàwọn ohun ìdènà, tààrà lọ sọ́dọ̀ Ẹlẹ́dàá.

arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Ó jẹ́ o mọrírì àwọn ìsìn rọrùn lọ. Détì àti omi di àsè ìdúpẹ́.

arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Ìdúróṣinṣin wọn jẹ́ ẹ̀kọ́ fún gbogbo wa. A máa ń ráhùn nípa àwọn nǹkan kéékèèké nígbà wọ́n fi ìgbàgbọ́ ṣinṣin nínú àdánwò gidi.

arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Nígbà àwọn mọ́ṣálásí ti lọ, ìrọ̀rí àdúrà fúnra rẹ̀ di ibi mímọ́. Ìfaradà nínú ẹ̀mí.

Ṣàfikún àsọyé tuntun

Wọlé kí o lè fi àsọyé sí