Òfin Sàdákà pẹ̀lú Owó Riba ní Islam, Kò Lẹ́nu, Kò Sì Ní Ẹ̀san
Islam ní tààrà kọ̀wọ́ riba, gẹ́gẹ́ bí a ti tẹnumọ́ nínú Al-Qur'àn, suurat Al-Baqarah àyà 275. Ipo háràámù yìí mú kí lilo owó riba fún sàdákà máà wá lẹ́nu, kò sì ní mú èrè wá. Àwọn àlùùfáà, pẹ̀lú Imam Al-Qurthubi, tẹnumọ́ pé Ọlúwa kò gba sàdákà láti ọwọ́ àwọn ohun háràámù.
Nípa èrè bánkì tí ó ti wọ àkọọ́lẹ̀ tẹ́lẹ̀, méjì ni èrò àwọn àlùùfáà. Syaikh Ibn Jibrin àti Syaikh Muhammad Ali Farkus gba pé a lè yọ wọn jáde láti pín sí àwọn ohun tí ó wú lò fún àwùjọ, bí fúnfún àwọn tálàkà àti aláìní, kì í ṣe fún jíjẹ tàbí àdání.
Pínpín owó riba gbọdọ̀ jẹ́ fún ànfààní gbogbo ènìyàn, fún àpẹẹrẹ, títún ọ̀nà ṣe tàbí àwọn ohun èlò fún gbogbo ènìyàn. Èrò pàtàkì ni láti ronú pìwà dà àti láti wẹ ara ẹni mọ́ kúrò nínú ohun háràámù, kì í ṣe láti nireti èrè sàdákà.
https://mozaik.inilah.com/dakw