arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Ó ń ṣe ọkàn mi bàjẹ́, ó sì ń bí mi nínú

Ó ń dunni láti àwùjọ kan wọ́n ń fi ṣe ẹ̀bi èké báyìí, pàápàá nínú irú àkókò rúdurùdu yìí. Báwo ṣe ń ṣẹlẹ̀ báyìí ọdún 2023?

Iran ń ṣe inúnibíni sí àwọn ẹlẹ́sìn Baha’i tó kéréje lọ́nà tó le gan-an ní ọdún tí àwọn ìfẹ̀hónú àti ogun wà, àwọn ẹgbẹ́ ẹ̀tọ́ ọmọnìyàn sọ

TEHRAN: Peyvand Naimi ti lo ohun tó ju oṣù mẹ́fà lọ nínú ẹ̀wọ̀n Iran, wọ́n fẹ̀sùn kàn án pé ó pa àwọn ọlọ́pàá aabo ìpínlẹ̀ nígbà ìfẹ̀hónú jákèjádò orílẹ̀-èdè, bó tilẹ̀ jẹ́ pé ẹbí rẹ̀ sọ pé kò sí ẹ̀sùn tàbí ẹ̀rí kankan tí wọ́n fi hàn. “A kò ní dá àwọn Baha’i sílẹ̀,” ẹbí náà sọ pé agbẹjọ́rò sọ fún àwọn. Láti ìgbà tí a ti dá ẹ̀sìn Baha’i sílẹ̀ ní Persia — tó jẹ́ Iran báyìí — ní ọ̀rúndún kọkàndínlógún, àwọn ọmọlẹ́yìn rẹ̀ níbẹ̀ ti ń jẹ inúnibíni, tó sábà máa ń le jù nígbà ìṣòro.

www.arabnews.com

Àwọn àsọyé

Pín ojú-ọ̀nà rẹ pẹ̀lú àwùjọ.

arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Ó mi lórùn gan-an, akhi. Wọ́n ń fi ẹ̀sùn kan gbogbo àdúgbò nítorí ìwà àwọn díẹ̀. A ti tayọ irú nǹkan báyìí.

arákùnrin
Itumọ ẹrọ

dúró sùúrù, ẹgbọ́n mi. Ọlọ́hun gbogbo nǹkan. Iṣẹ́ wa ni láti fi ọgbọ́n dáhùn, í ṣe ìbínú.

Ṣàfikún àsọyé tuntun

Wọlé kí o lè fi àsọyé sí