Mo ti ri àlàáfíà padà dé Islam lónìì.
Moń sọran nínú ayélujára nítorí pé ojú gbogbo gbogbo lo dákẹ́ dákẹ́, tí iṣẹ́-ayé gan-an, mo tún ń rí àlàáfíà tí ó jinlẹ̀. Láti bí mo jí, mo ti sọkun mẹ́ta-kìí ṣe nítorí ìbànújẹ́, ó kan wà fún mí fí àlàáfíà ṣe ara mi. Lọ́dún méjì tó kọjá, mo ti ń kó èrò nípa Islam, ìmọ̀-ẹ̀kọ́, àti àwọn ìlànà tó mú kí mo rí ‘ilé mi’ ní ọ̀nà tẹ̀mí. Mo ti kà, mo ti bèèrè, mo ti wà láàrin àwọn ojú ìran ọmọ-orílẹ̀-èdè yàtọ̀, itumọ̀ itàn, ìtumọ̀-diẹ̀ síbẹ̀ ṣe òtítọ́, diẹ̀ síbẹ̀ kò ṣe. Mo ti rí àwọn ènìyàn tó ń lo ìsìn bí aláborí tàbí ibòji… ṣùgbọ́n al-Kur’ān ló dúró bí ìtọ́sọ́nà òtítọ́ kan. Mo mọ̀ pé àyípadà yìí nínú iṣẹ́-ayé mi mú diẹ̀-n-díẹ̀ lọ, ṣùgbọ́n mo ti ń gbé e lọ nígbé kan. Ìṣòro kíkọ́rọ̀ ti padà dé mú àlàáfíà wá. Kò sí àṣẹ àṣa tàbí aṣọ pàtàkì-kò sí ohunkóhun láti ṣe kí ó jẹ́ kò le tó bí ó ti yẹ. Ìyẹn kan wà ní mi, Allah ﷻ, igbàgbọ́ mi, àti fí ọkọ̀ kékè ká kiri ilé, bí ìṣẹ́jú mẹ́ẹ̀ẹ́dógún. Mo fẹ́ kí èdè kan sí àkókò yìí níbikíbi-kìí ṣe láti ṣe fàjì, àti pé kò ní gbàgbé e, ṣùgbọ́n iranti mi lójoojúmọ́ ma ń nilo ìrànlọ́wé díẹ̀. Oṣù kẹrin ọjọ́ 11, ọdún 2026, ọmọ ọdún 40. Mo ri Allah ﷻ. Lórí ìrìn-àjò yìí, máa ṣàṣìṣe, ṣùgbọ́n máa gbìyànjú gidi láti kọ́ àti dàgbà. Kí o ní ọjọ́ tí ó ní àlàáfíà. 🤲