Ìrántí alágbára láti inú ìgbésí ayé olúwa wa Ànábí wa ﷺ tí a nìfẹ̀ẹ́
Ànábí wa Muhammad ﷺ ló lo ọdún mẹ́ta gbogbo inú yàrá ṣíṣe kí ó tó gbà ìṣípayá àkọ́kọ́. Ròye lórí ìyẹn-ọdún mẹ́ta títì láìlò sí ẹnikẹ́ni tó mọ̀, àní ìyàwó rẹ̀ àti àwọn ọmọ rẹ̀ tí ó fẹ́rán gan-an. Ó darapọ̀ mọ̀ ara rẹ̀, inú yàrá tuntun kan, láìsí àláfíà kankan, láìsí bùlàńkẹẹ̀ti, láìsí òun èrè. Òun fojú sí ṣíṣe lórí ara rẹ̀, ṣíṣemí́ra fún ohun tí ń bọ̀. Nígbà náà, wo àwa, tí a ń fi wí pé a ń tẹ̀lé rẹ̀. A lérò pé a lè gbé ‘gẹ́gẹ́ bí i ṣe wà’-láìyàra wa fún ìgbà díẹ̀, láìṣiṣé níṣẹ́ láti mú ìgbàgbọ́ àti ìwà wa dára sí i, láìfẹ́ láti fi àwọn àláfíà àti àwọn ìdùnnú ayé kan dákẹ́-àmọ́ àwa sì ń retí láti lè múràn ádìrẹsì rẹ̀, iṣẹ́ ọlọ́lá bẹ́ẹ̀ tí ó fi ọpọ̀lọpọ̀ iṣẹ́ sí? Ó jẹ́ kí a ṣàṣeyọrí lórí rẹ̀ gan-an, kò bẹ́ẹ̀ ni?