7 Áyà Álùkùráná nípa Èewò Àìsèmí àti Ìdí Rẹ̀
Álùkùráná ti fèsè sá wípé kí èèyàn má ṣe àìsèmí, gẹ́gẹ́ bí a ti ṣe kọ́ sí inú Súrạh Al-x17 áyà 32: "Ẹ má sì súnmọ́ àìsèmí; dájúdájú (àìsèmí) jẹ́ ohun tí kò dára àti ọ̀nà tí kò ṣe dáradára." Áyà yìí kìí ṣe pé ó ń ṣàlò fún kíkọ̀ àìsèmí nìkan, ṣùgbọ́n ó tún ń ṣàlò fún ohun tí ó sún mọ́ rẹ̀. Àwọn áyà mìíràn, bíi tí ó wà ní inú Súrạh An-x24, ń ṣàlàyé iyà tí a ó fi ná àwọn tí ó bá ṣe àìsèmí, èewò fún àwọn onígbagbọ̀ kí wọ́n má fẹ́ àwọn tí ó ṣe àìsèmí, àti àwọn ìdájọ́ tí a ó fi dájọ́ ẹni tí ó bá kélẹ̀ lásán. Súrạh An-x24 áyà 30-31 tún ń paṣẹ fún àwọn ọkùnrin àti obìnrin onígbagbọ̀ láti ṣọ́jú àti àwọn ohun tí wọ́n ṣe àwọn ara wọn dánnán gẹ́gẹ́ bí ọ̀nà ìdẹ́kun.
Allah SWT ṣàlò èewò àìsèmí nítorí ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìdí, tí ó kàn mọ́ bíbajẹ́ ìran, mú ìwà burúkú mìíràn sílẹ̀, bíbajẹ́ orúkọ rere, bíbajẹ́ ilé, àti títànkálẹ̀ àrùn àkọ́kọ́ ara. Nínú Súrạh Al-x25 áyà 68-69, a ṣàlàyé pé ẹni tí ó bá ṣe àìsèmí yóò gba iyà níná ní ọjọ́ ìkẹyìn. Èewò yìí ni láti ṣètòṣẹ́ ìmọ́tótó ẹni-kọ̀ọ̀kan àti àwùjọ Mùsùlùmí.
https://mozaik.inilah.com/dakw