Òṣèlúgbólóhùn orílẹ̀-èdè Rọ́ṣíà “Ìṣọ̀kan nínú Ewì” ti bẹ̀rẹ̀
Ní orílẹ̀-èdè Rọ́ṣíà, òṣèlúgbólóhùn “Ìṣọ̀kan nínú Ewì” ti bẹ̀rẹ̀, èyí tí wọ́n ṣe fún Odún Ìṣọ̀kan Àwọn Ará-ènìyàn Rọ́ṣíà lọ́dún 2026. Ilé-ìwé kan ní ìlú Makhachkala ló ṣe àkọ́sílẹ̀ rẹ̀. Ó jẹ́ pé àwọn akẹ́kọ̀ọ́ láti àwọn agbègbè orílẹ̀-èdè lọ́tọ̀ọ̀lọ̀tọ̀ ń kà ewì àkọ̀wé onítàn-ewì Daghestani Rasoul Gamzatov, wọ́n sì ń ṣe fídíò kan lọ́pọ̀lọpọ̀. Èrò náà ni láti mú ìfẹ́ àti ìṣọ̀kan láàárín wọn le gbòòrò nípasẹ̀ àṣà àti èrò ìlànà wọn. Àwọn ilé-ìwé kákààkiri lórílẹ̀-èdè náà ń darapọ̀ mọ́. Ó jẹ́ ọ̀nà tó dára láti mú àwọn ọ̀dọ́ ṣe pọ̀ nípasẹ̀ ewì.
https://islamdag.ru/news/2026-