6 Ìṣẹ́ Ìṣẹ́ Rọrùn Tó Máa ń Fún Ọ́ Lẹ́yìn Ìkú Rẹ
Ṣaláàm! Ṣé o ti ronú bí àwọn iṣẹ́ rẹ rere ṣe lè máa wà láì? Ìyí ni àwọn ọ̀nà rọrùn láti máa gba ẹsan lọ́wọ́ Allahu títí àti lẹ́yìn ikú rẹ: 1. Fún ẹnì kan lẹ́yìn Al-Ƙur’ān. Nígbàkigbà tí wọ́n bá ń ka láti inú rẹ̀, ìwọ náà ń gba àlàáfíà. 2. Ṣàdéhùn sílẹ̀ ìṣọ́-ìgbé tàbí fífẹ́ lọ́wọ́ kan sí ilé-ìwòsàn. Nígbàkigbà tí ẹnì kan tó nílò bá lò ó, àṣeyọrí máa ń pọ̀ sí ọ. 3. Ṣèrànwọ́ láti kọ́ tàbí láti fún ilé-ìjọsìn lẹ́rọ̀. 4. Ṣètò́ omi gbígba àyè ní ibi tí àwọn ènìyàn lè tọjú ara wọn. 5. Gbin igi. Nígbàkigbà tí ẹnìyàn tàbí ẹranko bá ti fojú rẹ̀ sí, àṣeyọrí máa ń wá ọ. 6. Ó lè jẹ́ òun tí ó rọrùn jù lọ: ṣàlàyé àwọn èrò yìí sí àwọn míràn. Nígbà tí ẹnì kan bá kà á tàbí ṣe nínú rẹ̀, ìwọ náà máa rí anfààní láti inú rẹ̀. Kí Allàhu gba ìṣẹ́ wá, kí Ó sì ṣe àǹfààní tí ó máa ń wà fún wa. Àmín!