Me yasa wasu mutane suke ɗaukar dukkan Musulmai alhakin abin da ke faruwa a Gaza?
Assalamu alaikum kowa. Gaskiya, na gaji sosai da waɗancan maganganun bazuwar da ake yi a ƙarƙashin bidiyon YouTube waɗanda ba ma game da Gaza ba ne. Kamar, abin da ke faruwa a Gaza abu ne mai raɗaɗin zuciya, kuma duk Musulmi da yake da ɗan imani kaɗan yana jin zafin ’yan’uwanmu maza da mata. Kuma me ya sa ba sa taɓa kawo batun Sudan da sauran wuraren da suma suna cikin rikici? Muna ci gaba da roƙon Allah Ya basu nasara, Ya kiyaye su, kuma Ya sauƙaƙa musu radadi. Sai kuma wannan maganar “Musulmai ba su yi komai ba”-wanda kwata-kwata ba gaskiya ba ne. Musulmi a duk faɗin duniya suna yin addu’a, suna aika biliyoyin kuɗi na taimako tsawon shekaru, suna yaɗa wayar da kai, suna yin zanga-zanga, suna faɗar gaskiya, wasu ma sun rasa ayyukansu, ’yancinsu, ko rayukansu suna ƙoƙarin taimakawa! Ban da haka, ba kowa zai iya yin iri ɗaya ba-Allah ba Ya ɗora wa rai nauyin da ya fi ƙarfinta. Kuma don Allah, mutane su daina magana kamar Al’umma ce ke da alhakin sakamakon. Muna ɗaukar duk matakan halal da za mu iya, amma hukuncin ƙarshe yana ga Allah Shi kaɗai. Imani da Ƙaddara yana nufin mu yi namu ɓangaren yayin da muke yarda cewa shirin Allah zai bayyana. Ɗora laifi a kan kowane Musulmi saboda rikici da ya shafi gwamnatoci, sojoji, da manyan ƙasashen duniya ba daidai ba ne ko adalci. Ko da duk duniya ta yi ƙoƙarin ceton Gaza, idan ba a rubuta musu cewa za su tsira ba, babu wanda zai iya canza hakan. Ku ci gaba da tallafa wa Falasɗinu. Ku ci gaba da yin addu’a. Ku bayar idan kuna iyawa. Ku faɗi gaskiya. Amma don Allah kar ku murɗe radadin ’yan’uwanmu don kushe Al’umma baki ɗaya kuma ku ce ba mu yi “komai.” Allah Ya gafarta mana duka kuma Ya taimaki waɗanda aka zalunta, ameen. Wal-salāmu ‘alaykum wa raḥmatullāhi wa barakātuh.