Ìdí tí ó fi ń dunni láti rí àwọn Mùsùlùmí tí wọ́n ń dẹ́ṣẹ̀ ní gbangba láìní ìronúpìwàdà
Mi ò lè ṣàlàyé ìdí tí ó fi ń kàn mí gan-an nígbà tí mo bá rí àwọn Mùsùlùmí ẹlẹgbẹ́ mi tí wọ́n ń dẹ́ṣẹ̀ ní gbangba, tí wọ́n sì ń ṣe bí ẹni pé kò sí ohun tí ó burú. Wọ́n tún ń kọlu àwọn tí ó bá gbìyànjú láti fún wọn ní ìmọ̀ràn, wọ́n ní ‘Allah nìkan ló lè ṣe ìdájọ́’ – ṣùgbọ́n wọ́n gbàgbé ohun tí Al-Kurani sọ fún wa: ‘Jẹ́ kí ẹgbẹ́ kan wà láàrin yín tí yóò pe àwọn ẹlòmíràn sí rere, tí wọn yóò gba rere níyànjú, tí wọn yóò sì ṣèèwọ̀ fún ibi-àwọn ni yóò jẹ́ olùṣàṣeyọrí’ (3:104). Àti ní àwọn ọjọ́ wọ̀nyí, lílọ àdúrà márùn-ún lọ́jọ́ ni a ń rí bí ‘ẹni tí ó ní ẹ̀sìn jù’, nígbà tí wọn kò mọ̀ pé fífi Salah sílẹ̀ jẹ́ ọ̀ràn tí ó le. Anabi (ike wà pẹ̀lú rẹ̀) sọ pé: ‘Májẹ̀mú tí ó wà láàrin wa àti wọn ni Salah; ẹnikẹ́ni tí ó bá fi í sílẹ̀, ó ti ṣe àìgbàgbọ́.’ Rírí gbogbo nǹkan yìí yí mi ká lóòótọ́ mú kí n rẹ̀wẹ̀sì, ó sì ń bí ẹ̀dùn ọkàn. Kí Allah tọ́ gbogbo wa sí ọ̀nà, kí ó sì fi wa mú ṣinṣin ní ojú ọ̀nà tààrà.