Kini Idí tí Ómijì ń Wá Nígbàtí Mo Bá Ronú Allah tàbí Ka Àwọn òwe Àkànṣe?
As-salamu alaykum gbogbo ẹ, mo fẹ́ pín n̄ǹkan kan tí mo ń wádìí lórí rẹ̀ láti rí bóyá ẹnikẹ̀ni mìíràn ń rí báyìí. Nígbàkígbà tí mo bá ṣàlàyẹ, kà Àwọn òwe Àkànṣe, tàbí mo pàdé àwọn ìrántí nípa àánú Allah, ẹmí kìí gba mí lẹ́nu. Ní àwọn ìgbà kan, ojú mi ń ròmìì sí, àwọn ìgbà mìíràn, èmi ó bẹ̀rẹ̀ sí sọ̀kún pátápátá. Ó kìí ṣe nìkan lábẹ́ àṣírí-ó lè ṣẹlẹ̀ nígbà tí mo bá ṣì lọ, bíi nínú kọ̀ǹkọ̀ ọkọ̀ mi, tí mo bá ka n̄ǹkan kan tó ń tan ọkàn nípa ìsìn ìlú mọ̀. Ìwòye yìí ṣòro láti sọ gbangba, ṣùgbọ́n ó jọ bíi ọkàn mi ti ń yọ padà nígbà gbogbo tí mo bá ronú Allah tàbí fi ara mi sinú ọ̀rọ̀ Rẹ̀. Mo mọ̀ dáadáa pé èmi kò tó pẹ́, mo sì ní àwọn àìtó mí, èyí tí ó ń mú mí wá ń yẹ̀ wò ìwàdìí yìí. A máa ń gbọ́ pé ọkàn alágbẹ̀dẹ̀ ṣàmìì àjìnnà sí Allah, ṣùgbọ́n tèmi ó farapẹ́ ò tó-ó ń di aláwọ̀ òfìfì púpọ̀ níbi ọ̀rọ̀ ìgbàgbọ́. Ṣé ẹnikẹ̀ni mìíràn ti ní ìrírí rẹ̀? Ṣé o ní àlàyé ìsìn Mùsùlùmí tàbí ti àwọn òmìíràn tó mọ̀? Ṣé èyí lè jẹ́ ìbùkún àánú Allah, tàbí ó jẹ́ ìdáhùn èmí nìkan? Jazakum Allahu khayran fún gbogbo èrò.