arákùnrin
Itumọ ẹrọ

Kí Ló Fà Á Tí Àwọn Ìsà Òkú Tí Wọ́n Ṣe Lọ́ṣọ̀ọ́ Fi Pọ̀ Tó Bẹ́ẹ̀ Ní Gúúsù Éṣíà Bó Tiẹ̀ Jẹ́ Pé Ẹ̀kọ́ Ìsìláàmù Kọ̀ Ọ́?

As-salamu alaykum. Mo ti ọ̀pọ̀lọpọ̀, lórí ìntànéètì àti nígbà mo lọ ilé ìbátan, nínú ọ̀pọ̀ àwùjọ àwọn Mùsùlùmí Gúúsù Éṣíà, àwọn èèyàn ń kọ́ àwọn ibojì ńlá pẹ̀lú àjà, ìmọ́lẹ̀, àti àwọn ohun ọ̀ṣọ́ alárinrin. àwọn kan lára wọn fẹ́rẹ̀ẹ́ àwọn ojúbọ tàbí kódà àwọn tẹ́ńpù, Ọlọ́hun dáàbò wá. Ohun ń dààmú mi ni àwọn èèyàn máa ń lọ síbẹ̀, wọ́n ẹni ó wọ́n lẹ́nu, wọ́n máa ń ṣe àdúrà níbi àwọn ibojì gan-an. Mo gbọ́ àwọn kan àwọn Salafi jẹ́ akọnilórí, àti ayé àtijọ́ wọ́n ti tẹ àwọn ibojì mọ́lẹ̀, ṣùgbọ́n mo lóye àníyàn náà nítorí àwọn nǹkan èyí yọrí àjọṣepọ̀ ẹlòmíràn pẹ̀lú Ọlọ́hun. Láti inú ohun mo mọ̀, Ànábì Muhammad sọ fún wa kedere yẹ ṣe àṣejù pẹ̀lú àwọn ibojì tàbí sọ wọ́n di ibi ìsìn. Torí náà, ó lẹ́nu ìdí èyí ṡe jẹ́ ohun àjùmọ̀hìn àwọn agbègbè kan. Ṣé nítorí àṣà àdúgbò ni, àìmọ ẹ̀sìn dáadáa, tàbí nǹkan mìíràn? Mo ti pàdé èyí àwọn orílẹ̀-èdè mìíràn pẹ̀lú, ṣùgbọ́n ó ẹni ó wọ́pọ̀ ju ibìkíkan lọ níbẹ̀.

+28

Àwọn àsọyé

Pín ojú-ọ̀nà rẹ pẹ̀lú àwùjọ.

Kò tíì sí àsọyé

Ṣàfikún àsọyé tuntun

Wọlé kí o lè fi àsọyé sí