Nígbà tí Imàmù Agbègbè Rẹ̀ Bá Torí Kí O Dípò Olùkọ́wé Ìwé Mímọ́ Qur’ān Tòótọ́… Tí Ipa Rẹ̀ Nígbẹ̀yìn Sì ń Pa Ọ Láẹ́rù.
Ẹ káàsán gbogbo ènìyàn, SubhanAllah, mo ni láti pín ìrírí kan tó ṣe pàtàkì tí kò rọrùn pẹ̀lú. Mo jẹ́ oníbèrù tí ṣe àṣà ṣíṣe Islam (revert), nígbà náà lásìkò kan, ìmàmù kan tó jẹ́ hāfiz ní mọ́sálásì mi gba mi jọ̀, ó sì torí kí n bẹ̀rẹ̀ ètò ìkẹ́kọ̀ tó tóṣẹ́ láti kó ìwé mímọ́ Qur’ān sínu ọkàn, pẹ̀lú ìlọsíwájú láti di hāfiz ní àwọn ọdún mẹ́rin sí mẹ́fà lẹ́yìn. Dájúdájú, èmi kò tíì rí ohun gbogbo. Mo ní rí bí pé mi kò tọ́ láti gbà ìgbẹ́kẹ̀lé bẹ́ẹ̀. Mo mọ̀ pé ìbùkún yìí tóbi, àti ìgbàdọ̀ràn kan láti ọ̀dọ̀ Allāh SWT ṣáá kọ́kọ́ ni. **Àmọ́ ìbẹ̀rù tó gidi sí mi ni: Mo ń bẹ̀rù ohun tí ìfẹ́ ara mi máa wu fún kí n ṣe.** Báwo ni mo ṣe máa fojú hàn pé èmi ń ṣe èyí fún ìfẹ́ Allāh, kì í ṣe fún ìjọyè tàbí orúkọ hāfiz tí ń bọ? Mo ń bẹ̀rù pé ọkàn mi máa fìfẹ́nubọ̀ sí ìyin tàbí ìgbéraga nínú ìrìn àjò gun bẹ́ẹ̀. Kíkó ìwé mímọ́ Qur’ān lọ́nà láàyò, ṣùgbọ́n n kò fẹ́ kí àníkanra mi dàgbà nínú ìkòkò tí mo bá ń kó ọ́. Fún àwọn tó jẹ́ huffadh, tàbí èyíkéyìí tó ti gbé iṣẹ́ ìjọsìn ìgbà gígùn kan: • Báwo ni ẹ ṣe ń tún ìpinnu ìmọ̀ ọkàn yín ṣe (niyyah) lórí ọdún pípẹ́, kì í ṣe ọsẹ̀ diẹ̀ nìkan? • Báwo ni ẹ ṣe ń dáàbò bo ọkàn yín lọ́dọ̀ àṣírí ìfihàn (riya’) nígbà tí ènìyàn bá ń fi yín ní ìyin? • Báwo ni ẹ ṣe ń dùn mọ́ní láti lọ síwájú nínú ìmọ̀ ẹ̀mí fún àkókò gígùn bẹ́ẹ̀ láì fara dín nù? Èyíkéyìí ìmọ̀ràn tàbí ìtàn láti ọ̀nà tẹ̀ ti rìn yóò jẹ́ kí n dùn púpọ̀. **Kí Allāh SWT ṣe ìmọ̀ ọkàn wa mímọ́, kí Ọ sì jẹ́ kí a ṣiṣẹ́ fún Ìwé Rẹ̀ fún ìdí Rẹ̀ nìkan.**