Òfin Ìrúbọ ní Islam: Àlàyé lẹ́yìn Gbólóhùn Bahlil
Mínísítà ESDM Bahlil Lahadalia ti gba ìkọlù lórí ọ̀rọ̀ rẹ̀ pé gbogbo mùsùlùmí gbọdọ̀ pa èwúrẹ́ kan tàbí kí wọ́n ṣe àjùmọ̀ ṣe mààlúù/ràkúnmí fún ènìyàn méje ní ọdún Ìlérúbọ. Àwọn àlùfáà fi hàn pé òfin ìrúbọ yàtọ̀ sí ara wọn lọ ní ìbámu pẹ̀lú ẹgbẹ́ ẹ̀kọ́ kọ̀ọ̀kan.
Nínú ẹgbẹ́ ẹ̀kọ́ Hanafi, ìrúbọ jẹ́ iṣẹ́ tó wọ ní dandan fún ẹni tó ní àǹfààní owó pẹ̀lú òṣùwọ̀n dọgba pẹ̀lú ìwọ̀n owó sákà. Ẹgbẹ́ ẹ̀kọ́ Syafi’i àti Maliki ka á sí súnà mu’akkadah, pẹ̀lú àìní kí ẹni náà ní owó tó bá àìní ìpìlẹ̀ ìdílé tán lọ́jọ́ àjọyọ̀ àti àwọn ọjọ́ tashyiq.
Ẹ̀rí pàtàkì fún ìrúbọ ni Súúrà Al-Kautsar ẹsẹ̀ kejì: "fashalli lirabbika wanhar," àti àlàyé ànábì tí Ahmadi àti Ibn Majah gbà jáde lórí ìsẹ́wọ́ fífi ìrúbọ sílẹ̀ fún àwọn tó ní agbára.
https://www.harianaceh.co.id/2