Àforíjìn Tó Pọ̀njù: Ọ̀nà Tó Dára Jù Láti Bèrè Àforíjìn
A ròyìn látọwọ́ ọmọ̀wé Ṣaḥābī Shaddād bin Aws, ànábà òun tí Olúwa rẹ̀ fún un ní ìdùnnú, pé ànábà wà nígbà náà sọ pé: "Àforíjìn tó dára jù tí o lè sọ fún Ọlọ́run ni: Ẹ̀yin Ọlọ́run, ìwọ ni Olúwa mi, kò sí ẹlẹ́ṣiǹ kan àyàfi ìwọ. Ìwọ ló dá mi, èmi ni ẹrú rẹ, èmi wà lábẹ́ àdéhùn rẹ àti ìlérí rẹ gẹ́gẹ́ bí mo ṣe lè ṣe. Mo ń fẹ́ra pẹ̀lú rẹ láti inú ìwà burúkú tí mo ti ṣe. Mo ń jẹ́rìí sí i fún ìtọ́rẹ rẹ lórí mi, mo sì ń jẹ́rìí sí i fún ẹ̀ṣẹ̀ mi. Ni torí náà, jọ̀wọ́ fọ̀rọ̀jìn fún mi, nítorí kò sí ẹni tí ó lè fọ̀rọ̀jìn fún ẹ̀ṣẹ̀ àyàfi ìwọ." Ànábà wà nígbà náà sì ṣàfikún pé: "Ẹnikẹ́ni tí ó bá sọ ìtọrọ yìí ní ọ̀sán, tí ó sì gbà gbọ́ nínú rẹ̀, tí ó sì kú kí òru tó dé, ó wọ́ ọgba ọ̀run. Ẹnikẹ́ni tí ó bá sọ̀rọ̀ yìí ní alẹ́, tí ó sì gbà gbọ́ nínú rẹ̀, tí ó sì kú kí òwúrọ̀ tó lá, ó wọ́ ọgba ọ̀run." Ẹ̀yin Ọlọ́run, jọ̀wọ́ ṣe wá ní àwọn ọmọ ọgba ọ̀run, fọ̀rọ̀jìn fún wa fún àwọn ẹ̀ṣẹ̀ wa, kí o sì gbà gbọ́ láti ọwọ́ wa fún àwọn iṣẹ́ rere.