Omije Ti Ń Ṣàn Lórí Ìpakúpa Ajá Tó Burú Jọjọ Ní Ilẹ̀ Ìbílẹ̀ Mi
Bismillah. Ó ń fà mí lọ́kàn gidigidi láti rí èyíkéyìí nínú àwọn ẹ̀dá Allah-yálà èyéyé tàbí ajá tí kò nílé-tí a ń fìyà jẹ, tàbí a fi májèlé pa á, tàbí kí a pa á lọ́nà tí ó burú bẹ́ẹ̀. Mo rí àwọn fídíò tí àwọn ọlọ́pàá mú ajá kan lọ́rùn, tí wọ́n sì fi tipátipá rọ májèlé sínú òfun rẹ̀. Ẹ̀dá aláìnítara náà jẹ ìrora gbígbẹ, ikú rẹ̀ sì wà nínú ìrora púpọ̀. Kí ló dé èyí, akhi? Níbo nínú Kùránì ni a pa á láṣẹ fún wa pé ká pa àwọn ẹranko pẹ̀lú ìwà ìkà báyìí? Allah pa á láṣẹ fún wa pé ká jẹ́ onínúure àní nígbà tí a bá ń pa ẹran, ká má sì ṣe é níwájú ẹranko mìíràn. Àrùn rábìẹ́sì burú gan-an, mo gbọ́ yẹn, ṣùgbọ́n ọ̀pọ̀ nínú àwọn ẹranko wọ̀nyí ni a kò tilẹ̀ ṣàyẹ̀wò rárá-a kàn ń pa wọ́n lọ́gán-angan. Níwọ̀n ìgbà tí àwọn àjẹsára àti oogun ìgbàlódé wà lárọ̀ọ́wọ́tó, kí nìdí tí a ò fi lò wọ́n? Kí ló dé tí a fi ń jẹ̀ wọ́n nìrora báyìí? O tiẹ̀ ń tì mí láti sọ pé ọmọ Pakistan ni mí, àmọ́ alhamdulillah, mo ti ń gbé ibi tí irú ìgbésẹ̀ bẹ́ẹ̀ kò lè wáyé. Ṣùgbọ́n ọkàn mi ń jẹ gidigidi fún ohun tí ń ṣẹlẹ̀ níbẹ̀. Ẹ jọ̀wọ́, ẹ kọ́ àwọn ọmọ yín láti máa bọ̀wọ̀ fún àwọn ẹranko, kí wọ́n sì fi wọ́n sílẹ̀ lórí ọ̀rọ̀ wọn. Ẹ má ṣe bínú sí wọn-ọ̀pọ̀ ìgbà ni wọ́n ń hùwà bẹ́ẹ̀ nítorí wọ́n ń rò pé ewu ń bẹ. Ẹ ṣàánú sí gbogbo ẹ̀dá Allah. Ẹ rántí pé ọjọ́ kan, gbogbo wa la ó jíhìn fún Ọlọ́run. Sí àwọn arábìnrin àti arákùnrin mi ọmọ Pakistan tí ó wà níhìn-ín: ṣé ọ̀nà kan wà láti dá ìwà ìkà yìí dúró? Ó ń jẹ mí lọ lọ́kàn...