Ìpò Ààbò fún Àwọn arìnrìn-àjò tí ń ṣe irìn-àjò ìsin ìjọ Islámù ní Saudi Arabia
Aṣojú-ìjọba olórí ti Rọṣia ní Jeddah, Yusup Abakarov, ṣàlàyé pé àwọn ìlú Mecca àti Medina wa lábẹ́ àlàáfíà, lẹ́yìn àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tí kò ṣeéṣe àpinfunwòní ní agbègbè náà. Àwọn aláṣẹ ilẹ̀ Saudi ti mú àwọn ètò ìdánilójú ààbò wọ́n gan-an sí àwọn pápá òfurufú, àmọ́ ìyẹn kò dín àwọn ènìyàn lára láti máa gbé ìgbésí ayé wọn bí wọ́n ti ń gbé. Fún àwọn arìnrìn-àjò Rọṣia tí ń ṣe irìn-àjò ìsin, iṣẹ́ pàtàkì tí ń ṣe ni àjọṣepọ̀ pẹ̀lú ilé-iṣẹ́ ìrìn-àjò 'Marwa-Tur', èyí tí ìjọba aṣojú ti ń bá ṣiṣẹ́ taara.
https://islamdag.ru/news/2026-