Ìbànújẹ́ Nípa Ibi Tí Àwọn Ummah Ń Lọ
As-salamu alaykum, gbogbo ẹ̀yin èèyàn. Mo kàn ní láti sọ ohun kan jáde nítorí ó ti ń wọ̀ mí lọ́kàn fún àkókò kan báyìí. Kí Allah gbé àwọn ìṣòro wa sókè. Mídíà àwùjọ mi jẹ́ púpọ̀ fún àwọn ìránnilétí Islam, ṣùgbọ́n láìpẹ́ yìí ohun tí mo ń rí kàn kún mi fún àníyàn. Mo rí àwòrán kan níbi tí arábìnrin kan ti ń kọrin, lẹ́yìn náà ó yára yí sí irọ́run rẹ̀. Àwọn àṣàyàn wà bíi, "èyí ni ìtòlẹ́sẹẹsẹ orin mi-Quran àti orin pọ̀." Báwo ni ẹnikẹ́ni ṣe lè fi Ọ̀rọ̀ Allah kalẹ̀ lẹ́gbẹ̀ẹ́ orin nípa àwọn nǹkan bíi ọtí líle tàbí àjọṣe tí kò tọ́? Ó dàbí pé ọ̀wọ̀ fún Quran ti ń di asán. Àṣà tó ń pọ̀ sí i tún wà nípa àwọn èèyàn tí ń kọ Hadith--tí wọn kò bá fẹ́ràn ìtàn kan, wọ́n á bẹ̀rẹ̀ sí ṣiyèméjì ohun gbogbo. Ọ̀pọ̀ sì fẹ́ kí Allah bá èrò àwọn mu dípò kí wọ́n mọ̀ bí a ti kéré tó níwájú Olódùmarè. Lẹ́yìn náà, mo ń rí àwọn ààyè orí ayélujára níbi tí àwọn èèyàn ti ń ṣàlàyé riba àti zina bí ẹni pé ó wọ́pọ̀. Nígbà míì lẹ́yìn kí n ka irú àwọn ohun yẹn, mo máa ń gbọ́ ìfọ̀rọ̀wérọ̀ bíi, "gbogbo èèyàn ló ń ṣe é, kí ló dé tí ìwọ kò ṣe é?" Astaghfirullah. O kò le sá fún àwọn àkóónù tó ń gbógunti Islam náà--àwọn èèyàn ń fi Anabi (àlàáfíà àti ìbùkún fún un) ṣẹ̀sín, wọ́n ń fi Quran ṣe yẹ̀yẹ́, wọ́n sì ń pín àwọn àwòrán àbùkù. Ó ń gbin iyèméjì sínú ọkàn mi, ó sì máa ń mú mi sun ẹkún nígbà míì. Mo tiẹ̀ ní láti pa àwọn ìṣedúró ètò kan kúrò kí n lè dáàbò bo ọkàn mi. Àwọn gbajúmọ̀ èèyàn nínú iṣẹ́ dawah yìí ńkọ́? Àwọn kan ti di bíi gbajúgbajà, pẹ̀lú àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tí àwọn èèyàn ń pè ní "Muslim Coachella." Mo máa ń tẹ̀lé ọ̀kan déédé tẹ́lẹ̀, ṣùgbọ́n lẹ́yìn náà mo rí ẹni tí ó ń fún ní àǹfààní àti bí àwọn ìfẹ̀hónú rẹ̀ ṣe rí. Mo nímọ̀lára pé wọ́n tàn mí jẹ. Ó máa ń fa ọ̀rọ̀ Salaf yọ, nítorí náà mo rò pé ó dúró ṣinṣin lórí ọ̀nà wọn, títí mo fi ṣe àyẹ̀wò fúnra mi. Hijab ti ń di ohun ìṣeré títí kò fi rí bí ohun tí Quran àti Sunnah kọ́ni. A sì ń rí àwọn Mùsùlùmí tí ń bẹ àwọn aláìgbàgbọ́ láti dá Palestine sílẹ̀, dípò kí wọ́n yíjú sí Allah, Ẹni tí ń fúnni ní ìṣẹ́gun. Mo rò pé àníyàn ni mò ń ní, mo sì nílò láti sọ ọ́ jáde. Mo ń ṣàníyàn pé nǹkan yóò le jù, mo sì ń ṣe kàyéfì nípa ibi tá a ń lọ gẹ́gẹ́ bíi Ummah tí a kò bá di ẹ̀sìn wa mú ṣinṣin àti ìgbẹ́kẹ̀lé tòótọ́ nínú Allah àti títẹ̀lé Òjíṣẹ́ Rẹ̀ (àlàáfíà fún un). Ẹ jọ̀wọ́, ẹ má ṣe rò pé mo ń ṣe bí ẹni pé mo sàn jù--èmi fúnra mi kún fún àwọn àléébù, mo sì máa ń ṣe àdúrà nígbà gbogbo fún ìdáríjì fúnra mi àti fún gbogbo wa.