Ṣíṣẹ́dájú Ayèwò Igbé Ilé Atijọ́ Láti Léyìn Árábù
Onímọ̀-ẹ̀rọ ẹlẹ́rọ ilé George Arbid ni ó ń darí àfi lé yèyé tó ń ṣí ìtàn àwọn ilé ilé tí wọ́n gbàgbé lọ ní Baghdad, Damascus àti Tunis. Ní lílo àwọn ìwé àkójọ, àwòrán àti fíìmù, ó ń fá yẹ̀yẹ ìtàn tí wọ́n pàmọ́ síta-bíi ilé kan ní Baghdad láti ọdún 1936 tí àwọn àdéhùn ìpilẹ̀ṣẹ̀ rẹ̀ sí wà lórí pápá-ní ń fi hàn bí àwọn ṣíṣẹ́ yìí ṣe hàn ìtàn àṣà àti ìmọ̀ ẹ̀rọ. Ó jẹ́ ìrántí lílágbára láti ṣèdájú àti láti kọ́ nínú iṣẹ́-ọnà àwọn ìlú ìbílẹ̀ wa lọ́jọ́ iwájú. Àfi lé yèyé náà máa tẹ́ síwájú ní Sharjah títí dé July 12.
https://www.thenationalnews.co