Jẹ́ kí a Sojú Pò: Ìròyìn lórí Íṣọkan Nínú Ummah Wa
Aṣe-ṣaláamu aláykùm gbogbo ẹni. Ohun kan ṣẹlẹ lẹ́sẹkẹsẹ tí ó ti wà lórí ọkàn mi. Arábìnrin Mùsùlùmù kan ní UK, tí ó máa wọ níqáb, kó ìjàgbara kan tí ó burú gan-an níbi tí àwọn ọmọdé kan ju oúnjẹ sí i ní ilé oúnjẹ. Alhámdúlíllàh, ó sọ̀rọ̀ nípa rẹ̀, ìyá àwọn ọmọ náà ṣe àtọrọ, ó sì ní àkíyèsí tí ó yẹ. Ṣùgbọ́n, mo rí àwọn arákùnrin kan nínú agbègbè wa tí ń gbìyànjú láti dínkù iṣẹ́-ìṣẹ́ rẹ̀, tí ń wí pé kì í ṣe ohun tó tóbi nítorí pé 'oúnjè lásán ni' kì í ṣe àléébù láti ọkùnrin kan. Iru ìdáhùn bẹ́ẹ̀ ló burú gan-an. Ó ń rí bíi pé ìbẹ́wò àti ìdínkù yìí ni ó ń mú àlàfo tí kò wúlò dé láàárín àwọn arákùnrin àti àwọn arábìnrin nínú ummah wa. Ó rántí mi nípa itàn láti àkókò Ànàbí (aláyẹ̀sù sí i) pẹ̀lú Banu Qaynuqa, níbi tí agbègbè náà dìde gídi-gídi láti dáàbò bo Ọlá àti ẹ̀tọ́ arábìnrin Mùsùlùmù kan. Ìlànà náà jẹ́ kí kò ṣe àìṣòdodo: àìṣòdodo sí ẹni kọ̀ọ̀kan lára wa jẹ́ àìṣòdodo sí gbogbo wa. Bóyá àṣíwájú gidi kì í ṣe 'ogun ọkùnrin obìnrin,' ṣùgbọ́n ìdánwò ìgbàgbọ́ wa. Nígbà tí a bá rí àìṣòdodo, iṣẹ́ wa ni láti dìde papọ̀, ràn wá lọ́wọ́, kí a sì sọ ohun tó tọ̀ fún ohun tó tọ̀. Ònà tí ó ṣeé fi ṣàtúnṣe ara wa bẹ̀rẹ̀ pẹ̀lú ìtúnyí ìgbàgbọ́ wa kí a sì ṣe àṣẹ tó dára jùlọ, bí arábìnrin náà ṣe sọ. Kí Alláhù tọ̀ wa sí íṣọkan àti ìfẹ́-ọkàn tó pọ̀. Jazákum Alláhù khayrán fún kíkà.