Ṣé Àdánwò Láti Ọ̀dọ̀ Allah Ni Èyí?
As-salamu alaykum. Ìgbà àkọ́kọ́ ni èyí tí mò ń sọ̀rọ̀, nítorí náà ẹ dárí jì mí bí ọ̀rọ̀ mi bá dàrú. Láti ìgbà èwe mi, mo ti ń kojú ìṣòro àníyàn àwùjọ àti ìbànújẹ́ ọkàn, àti nísinsìnyí tí mo wà ní ogún ọdún, ó ṣì jẹ́ ìwàláàyè tó wúwo fún mi. Mo bẹ̀rẹ̀ sí kọ́ ẹ̀kọ́ nọ́ọ̀sì, bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ó dín àníyàn àwùjọ mi kù díẹ̀-Alhamdulillah-mo ṣì ń ní ìmọ̀lára ìpínyà ara àti ìbànújẹ́ jíjinlẹ̀. Mo máa ń bẹ̀rù láti ṣe àṣìṣe ní àkókò ẹ̀kọ́ iṣẹ́ (mo mọ̀ pé ó jẹ́ ohun tó ṣẹlẹ̀ fún ọ̀pọ̀ ènìyàn), àti pé kíkíyè mi sára jẹ́ kí ohun gbogbo dà bí ohun tí kò lè ṣeé kó. Mo ṣe àdúà fún ipa ọ̀nà yìí, ṣùgbọ́n ó ti jẹ́ kí n túbọ̀ nírẹ̀wẹ̀sì àti àníyàn. Mo wọ inú ọ̀pọ̀ ìwà búburú, mo gbàgbé àwọn sàlà mi, mo fẹ̀rẹ̀ jẹ́ kí ìwọ̀n ara mi tóbi ní kìlógíráámù mẹ́wàá nínú oṣù méjì, àti pé ìtùnú mi nìkan ni oúnjẹ, ìtàkùn àwùjọ, àti àwọn ohun tí n kò tilẹ̀ lè dárúkọ. Orun kò sí, mo máa ń wà lójú ríro tí kò sí ìmọ̀lára kan láti òwúrọ̀ ṣúlẹ̀. Mo mọ̀ pé iṣẹ́ nọ́ọ̀sì jẹ́ ohun tó kún fún ìdààmú, ṣùgbọ́n ìjà mi kò jọ mọ́ àkópọ̀ ìbánikẹ́dùn àti kíkíyè mi sí àwọn ènìyàn-àwọn alábàáṣiṣẹ́pọ̀, àwọn aláìsàn, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Ẹmi kọ̀ jẹ́ aláìnírò, ṣùgbọ́n tí àwọn ẹlòmíràn bá wà nítòsí, ọkàn mi a máa dákú. Ní àkókò ìdánwò ìṣe àkọ́kọ́ mi, ọkàn mi ṣófo, mo gbàgbé ohun gbogbo, mo sì dojú rú àwọn ìlànà. Àwọn ọ̀nà rẹ̀ kò sì dára. Jíjẹ́ nọ́ọ̀sì ti jẹ́ àlá mi fún ọ̀pọ̀ ọdún, ṣùgbọ́n ní báyìí mo ti ń ronú bóyá mi ò tóótun fún èyí, tàbí bóyá Allah ní ń dán mi wò. Mo rò pé nígbà tí mo bá rí ohun tí mo gbàdúà fún, ohun gbogbo yóò dára, ṣùgbọ́n òdìkejì rẹ̀ ló ṣẹlẹ̀. Ní tòótọ́, n kò mọ ohun tí màá ṣe mọ́.