Báwo ni mo ṣe le rí àlàáfíà nípa Ìṣlām lẹ́ẹ̀kan síi?
Àṣàlámù álékum gbogbo ẹ̀yin. Mo di Mùsùlùmì tó fẹ́ẹ́ mẹ́ta ní òní. Kíkà Alákọ̀wé Quran ṣe kún ọkàn mi ní àlàáfíà, mo sì ṣe léṣe léṣe mọ́lẹ̀ mọ́ Allàh. Ìgbà kan wà tí ìgbàgbọ́ mi pò gan-an. Mo yera sí ohun tó ń fàjì kàn mi ní orí ayélujára, mo ṣe ohun tí mo lè ṣe láti yera sí àwọn ìdánwò, mo wọ híjàbì láìsí àìní, mo sì lo àwọn ìgbà kan láti kà láti inú àwọn ìwé àtẹ̀wọ́gbà tó pé lọ́jọ́. Ṣùgbọ́n nígbà tó ń lọ kẹ́yìn, lẹ́yìn tí mo ti wà lórí ayélujára tí mo sì ti bá àwọn èèyàn òtòòtò sọ̀rọ̀, mo ti bẹ̀rẹ̀ sí ní ní ìyèméjì. Mo pàdé ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn Mùsùlùmì tó ń sọ̀rọ̀ púpọ̀ nípa ìgbàgbọ́ àti àwọn ẹ̀ka ẹ̀rọ iṣẹ́ ọkàn. Wọ́n máa ń fi orúkọ àìgbàgbọ́ sí àwọn ẹlòmíràn nítorí àwọn ìyàtọ̀ nínú bí wọ́n ṣe ń loye Quran àti Sunnah. Ohun tó dun mi jù lọ ni bí wọ́n ṣe ń tọ́jú àwọn èèyàn tó kúrò nínú ìgbàgbọ́-wọ́n ṣe ìjàmbá, wọ́n sì máa fi ẹnu ṣe ẹjọ́ wọn. Nígbà tí mo ṣe ìbéèrè lórí ìyẹn, wọ́n sọ pé àwọn tó kúrò kò ye láti ní àánú. Ó jẹ́ ohun tí ó ṣòro gan-an fún mi, mo sì ṣubú ní alẹ́ yẹn, mo wá ń ro bóyá báwo ni àwọn èèyàn ṣe lè ṣe ìdálẹ́jọ́ fún ṣíṣe búburú nígbà tí ìgbérò lágbára jẹ́ arun ọkàn kan tó pọ̀n bẹ́ẹ̀. Gbígbọ́ ohun tí kò bámu púpọ̀ yìí ti ṣòro púpọ̀ fún mi. Ọkàn mi ti fẹ́ pátápátá báyìí, bí ẹni pé mo kò lè rí òtítọ́ pẹ̀lú àláìnì ìlò kíkún látàrí gbogbo àwọn ìmọ̀ràn àwọn amọ̀fin wọ̀nyí. Mo tún gbàgbọ́ pé Allàh wà, àti pé Wòlíì náà ﷺ, àti pé Quran tí ó wà. Ṣùgbọ́n báwo ni mo ṣe le lọ síwájú? Báwo ni mo ṣe lè dájú pé Ìṣlām tí mo ń tẹ̀lé ni ohun tí Wòlíì ﷺ kọ́ títọ́? Mo fẹ́ gbàgbọ́ pé Ìṣlām dára púpọ̀ àti pé àwọn ohun wọ̀nyí jẹ́ iṣẹ́ àwọn èèyàn kan péré, ṣùgbọ́n báwo ni mo ṣe lè mọ̀ déédéé? Báwo ni mo ṣe le kọ́ ìgbàgbọ́ mi padà? Ọkàn mi ti di ìtòkun bí kò bá Allàh mọ́, mo sì kan fẹ́ sá padà síwájú Rẹ̀ láìsí ṣíṣe àwọn ọ̀rọ̀ Rẹ̀ pọ̀ mọ́ gbogbo àwọn ìtumọ̀ wọ̀nyí. Ẹ jọ̀wọ́, èyíkéyìì ìmọ̀ràn yóò ṣe pàtàkì gan-an fún mi. Kí Allàh san àwọn tó bá fún ní ìtọ́sọ́nà rere, Àmín.