Ẹ Jọ̀wọ́ Ràn mí Lọ́wọ́: Kí ló Jẹ́ Wá Ḥabísì àti Ṣála fíísì?
Ṣaláàmu aláykùn gbogbo ẹ̀yin. Àwọn òyìnbó wá n pe àwọn mùsùlùmí tó ń tẹ̀ lé ẹsẹ òjògbón tí wọ́n ti sẹ́ ká rọ́ sáàfì nìkan náà lọ́nà tó ṣe é ṣe sínú ìṣẹ̀ṣẹ ní Wá Ḥabísì. Ó dá mí lójú pé àwọn tó ń pa ọ̀rọ̀ yìí ló bẹ́ẹ̀ wí pé wọ́n ń pàṣẹ fún àwọn arabìnrin ní ọ̀rọ̀ àfúnrúfún tó kò ṣe é ṣe. Àwọn mìíràn sì tún n sọ pé Ṣála fíísì dáradára ní torí pé ó ṣe àkíyèsí Quran àti Sunnah láì fi mádhàábì kan kan dí àṣẹ sí, ṣùgbọ́n àwọn èèyàn sì ń sọ búburú rẹ̀ tún. Àwọn ọmọ ọdún yìí kó ló bẹ́ẹ̀, mo ti wá di aláìlẹ̀bẹ̀ lárìí. Ẹni tó bá ní ìmọ̀ tító bá lè tún ọ̀rọ̀ wọ̀nyí sọ fún mí lọ́nà tó rọrùn, mo máa dúpẹ́ lọ́pọ̀lọpọ̀. Jàzáka Llàhu kháyr!