Ṣe O Ti Ṣe Bíi Kí Al-Ƙur'ān Ọ̀rọ̀ Ọwọ́ Dájú Dájú?
Aṣeṣeṣe fún gbogbo ẹni, mo ti ń ṣe àdàrò nípa èyí, ó sì fẹ́ láti mọ bóyá àwọn mìíràn jẹ́ tí wọ́n fara mọ́ ọ. Nígbà tí mo ń kọjá nínú àwọn ìṣòro líle, tí ń rí lára aláìfura, tàbí tí ń rí ní ipa àlùfàà ní ara, èmi yóò gbààbọ̀ sí Allahu. Èmi yóò ṣaláàtì, yóò sì ṣí Al-Ƙur'ān, lẹ́yìn náà lójoojúmọ́ èmi yóò bá ọ̀rọ̀ tó jẹ́ gidi tí èmi nílò ní àkókò yẹn-bíi pàápàá ò pé bẹ́ẹ̀ kọ́, bíi kí a ti kọ ọ́ fún ohun tí mo ń kọjá lójú tàkìtì. Ní àkọ́kọ́, mo ronú bóyá ọkàn mi ń ṣe ẹ̀ṣẹ̀ mì, bíi bó ṣe rí tí àwọn ohun èlò ẹlẹ́sọsíáálì ń ṣàtúnṣe àkóónú fún, ṣùgbọ́n èyí hùwà yàtọ̀ pátápátá. Èmi sì tún tẹ̀ lé rí pé nígbà tí mo ń wá ìtumọ̀ kíkọ́ tàbí àmì kan, èmi yóò bẹ̀rẹ̀ sí í rí wọ́n lára ayé ojoojúmọ́ pẹ̀lú-àwọn ìjíròrò láìlògbọ́, ohun tí àwọn ènìyàn ń sọ, àwọn àkókò kékeré tí ó hùwà bíi kí a ti ṣe létí ọ̀ràn. Nítorí náà, ṣé èyí ni Allahu ń tọ́ wá lọ́nà? Tàbí ṣé àkójọ ara wa láìṣe ìgbọran ń sọra sí ìtura nígbà tí a ti fẹ̀ jẹ́ láìní ìdánilójú? Ṣé a ń rí àwọn àmì nítorí pé a fẹ́ rí wọ́n? Emi kò ní gbogbo àwọn ìdáhùn, ṣùgbọ́n mo mọ̀ pé ó ń ṣẹlẹ̀, ó sì ń fi mí lábẹ́ ìṣòro. Ṣé èyí ti ṣẹlẹ̀ sí ọ? Kí ni o ronú?