Àwọn Àkóónú Súrà Al-Imran Ẹsẹ 190-191: Ìpè Láti Ronú Nípa Títóbi Ọlọ́run
Súrà Al-Imran ẹsẹ 190-191 ń pè àwọn Mùsùlùmí láti ronú nípa àwọn àmì títóbi Ọlọ́run nínú ìṣẹ̀dá ọ̀run, ilẹ̀, àti ìyípadà ọ̀sán àti òru. Ẹsẹ yìí fi ìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé kò sí ohun tí Ó dá tí ó jẹ́ asán; gbogbo rẹ̀ ní ọgbọ́n àti ète.
Àwọn tí wọ́n lè lóye àwọn àmì wọ̀nyí ni a ń pè ní ulul albab, ìyẹn àwọn onílàákàyè tí wọ́n ń ṣe ìrántí Ọlọ́run ní gbogbo ipò, tí wọ́n sì ń ronú nípa ohun tí Ó dá. Gẹ́gẹ́ bí ìtumọ̀ Kemenag, wọ́n ní ọpọlọ tí ó mọ́ kúrò nínú iyèméjì.
Imam Ibn Kathir ṣàlàyé pé ríronú nípa ohun tí Ọlọ́run dá lè mú ìgbàgbọ́ lágbára sí i. Àmì ìdánimọ̀ ulul albab ni fífi tadzakkur (rírántí Ọlọ́run) àti tafakkur (ríronú nípa ohun tí Ó dá) pọ̀.
https://mozaik.inilah.com/dakw