As-salamu alaykum - Mo ro pe mo le gba Islam.
As-salamu alaykum. Nítorí náà, mo ti lọ nipasẹ́ àwọn ayipada ńlá kan àti irora púpọ̀, àti iriri wọ̀nyí ti fà mi, gẹ́gẹ́ bí Kristẹni, láti béèrè ìmọ̀lára pé Ọlọ́run nífẹ̀ẹ́ laíláàgbà ni ọna ti ẹ̀kọ́ trinitarian Kristẹni ti ṣe àpejuwe - ìjọpọ̀ tó péye ti ìfẹ́. Àkíyèsí yìí bẹ́rẹ̀ sí ní rí gẹ́gẹ́ bí aróko tó ń fi ìlàjápọ̀ hàn pẹ̀lú àwùjọ Abrahamic tí ó wọ́pọ̀ jùlọ àti pẹ̀lú òtítọ́ tí mo ti rí. Ó bẹ̀rẹ̀ sí ní dùn bí Ọlọ́run kò nífẹ̀ẹ́ àwọn ènìyàn laíláàgbà gẹ́gẹ́ bí ìyá ṣe nífẹ̀ẹ́ ọmọ; dipo, a nífẹ̀ẹ́ ní ibamu pẹ̀lú ipa wa gẹ́gẹ́ bí àsa. Irora wà ní gbogbo ibi nínú ayé yìí, àti púpọ̀ ninu rẹ̀ kò dájú pé ó jẹ́ irú ti ń mú àwọn ènìyàn sunmọ́ Ọlọ́run tàbí pé ó jẹ́ ìsanwó to daju - diẹ ninu wọn tí ń ṣe irora ṣùgbọ́n wọn tún jù ú lọ ní ìdájọ́ tó péye. Bí ìyá àjẹ́tọ́ kò bá jẹ́ kí ọmọ rẹ̀ yan àwọn ìpàdà tó ń pa ara wọn, bí a ṣe le rí wọ́n ní ìdájọ́ Ọlọ́run tí ń jẹ́ kí àwọn ènìyàn yan ìkà tó péye? Èyí fa mi láti ronú pé ìfẹ́ Ọlọ́run ni Ìlàjápọ̀ ni diẹ ninu ọna, eyiti kò bá a mu pẹ̀lú ẹ̀kọ́ trinitarian ti ìfẹ́ gẹ́gẹ́ bí àmi àìmọ̀. Nígbà tó kọ́kọ́ bẹ̀rẹ̀, ó dùn bí gbogbo nkan búburú ti ń tọ́ka sí àjèjì àti àìfẹ́. Ṣùgbọ́n mo bẹ̀rẹ̀ sí ní kọ́ ẹ̀kọ́ diẹ sii nípa ìmọ̀ Islam àti mo rí Allah gẹ́gẹ́ bí ohun tó dájú, tó ṣokùnfa ti a fi gba, jìnà sí ìtàkùnà pẹ̀lú Ṣatani. Mo rántí pé mo ní àkíyèsí kan tàbí ẹ̀kọ́ kan nípa àìlera ènìyàn àti ìdí - pé agbára wa láti ṣe aṣìṣe jẹ́ apá kan ti ọgbọ́n ti àṣẹ wa, tó ń dènà àgbàgbọ́ níwájú Àsọ́, jẹ́ kí a ní àyè fún ìhùwàsí gidi. Bí a bá fèsì sí àwọn àníyàn tó Allah fọwọ́ sí wa pẹ̀lú ìfarabale àti ìhùwási, nígbà náà, Ó gba àti nífẹ̀ẹ́ pé a wá láti lè ṣiṣẹ́ fún un. Mo ṣi n rántí Òpò, ṣùgbọn mo fẹ́ pín ìyípadà yìí nínú ìrònú. Salam.