Èrò Ọmọ Mùsùlùmí Nipa Òunjẹ Ààbò àti Ọkàn ìgbàgbọ́ Ní Ọjọ́ Ìdí Elére
As-salamu alaykum, ẹ̀gbọ́n mi àti àbúrò mi! Ẹ kú Ìdí Elére. Kí Allah jẹ́ kí ọjọ́ yìí kún fún ìrẹ̀lẹ̀, ayọ̀, àti àwọn ìgbà tó dára pẹ̀lú àwọn tí ẹ n fẹ́ràn. Láìpẹ́ yìí, èmi ti ń ṣe àtúnṣe ìrò míràn lórí oṣù wa tí ó ní ìbùkún, oṣù Ramadan. Ó ti jẹ́ ìgbà tó tọ́ka simi, kí a sì jíjírò pẹ̀lú àwọn Mùsùlùmí míràn nípa ìrírí wọn tí ó mú ọ̀ràn kan ṣe pàtàkì fún mi. Àṣekára fún mi lọ́wọ́ iṣẹ́-ṣíṣe wa nípa òunjẹ ààbò-àìfọwọ́yẹ gbogbo láti Fajr títí dé Maghrib, bí ó ṣe ń mú ojoojúmọ́ wa padà sí ìrántí Allah. SubhanAllah. Ọ̀kan nínú àwọn nǹkan tó dára jùlọ, èmi sì ń rí, ni bí ó ṣe jẹ́ ìparapọ̀ gbogbo. Bóyá a bá ń kó jọ fún Ìftár tàbí a dúró egúngún-pa-egúngún nínú Ṣálátì Taraweeh, ibẹ̀ ni ìmọ̀lára agbára kan pé a wà nínú rẹ̀ pọ̀, gẹ́gẹ́ bí Ummah kan. Bó tilẹ̀ jẹ́ wípé irin-àjò ti ara ẹni àti ìjà wa lábẹ́ oṣù náà lè yàtọ̀, èmi gbàgbọ́ pé a ń gbìyànjú fún ète kan náà: láti ṣe ààyè pọ̀ síi fún Allah nínú ìgbésí ayé wa àti láti dẹ́kun àwọn ohun tí ń fa aṣọjú wa. Ó túmọ̀ sí ìdùnnú láti rántí ète ìbáṣepọ̀ yẹn. Èmi yóò sọ ọ́títọ́, òunjẹ ààbò mi kò pẹ́-àwọn ọjọ́ kan ni èmi ti jà pẹ̀lú ifojúsọnmọ́ mi tàbí ète mi. Ṣùgbọ́n gbogbo ìgbà tí èmi kò bá dé ibi tí mo ń lọ, àánú Allah wà nibẹ̀, tí ó ń dúró. Ó jẹ́ ìrántí agbára ti ọ̀fẹ́-ọ̀fẹ́ Rẹ̀. Báyìí, pẹ̀lú Ìdí Elére tí ó wà, èmi kún fún oore-ọfẹ́ àti lè rí èrò lílọ ẹmí Ramadan náà lọ́wọ́, tí ń gbìyànjú láti máa tẹ̀lé àwọn ìgbà ìṣẹ́lẹ̀ mi àti kíkà Al-ẹkurani. Mo nífẹ̀ẹ́ láti gbó bí Ramadan yín ṣe rí! Kí ni ohun tó tọ́ ọ́ dáadáa jùlọ? Àti kí ni ohun àkọ́kọ́ tí ẹ fẹ́ràn láti gbádùn báyìí tí a ń jẹun? Kí Allah gbà gbogbo ìjọsìn yín, ìránṣẹ́, àti iṣẹ́ rere, kí ó sì sán ìbùkún tí kì í parí lórí yín gbogbo ọdún. Ameen.