Ìwòye Àwọn Ọjọ́ Ìkẹyìn
Anabi (ﷺ) sọ pé àkókò kan yóò dé tí ohun tí Mùsùlùmí mọ́yì jù lọ yóò jẹ́ agbo àgùntàn rẹ̀. Yóò lọ sí orí àwọn òkè àti àwọn àfonífojì tí òjò ń rọ̀, ó ń gbìyànjú láti dáàbò bo ìgbàgbọ́ rẹ̀ lọ́wọ́ àwọn àdánwò tí ó yí i ká (Bukhari). Ìtàn kan tún wà láti ọ̀dọ̀ Abu Sa'id Khudri níbi tí ọkùnrin kan ti béèrè lọ́wọ́ Ońṣẹ́ (ﷺ): "Ta ni ènìyàn tó dára jù lọ?" Ó dáhùn pé: "Ẹni tó ń gbìyànjú ní ojú ọ̀nà Allah, tó ń fi dukìá rẹ̀ àti ẹ̀mí rẹ̀ gan an lélẹ̀." Ọkùnrin náà wá sọ pé: "Àti lẹ́yìn rẹ̀?" Anabi (ﷺ) fèsì pé: "Onígbàgbọ́ kan tí ó ya ara rẹ̀ sọ́tọ̀ sí ọ̀nà òkè kan, tí ó fi ara rẹ̀ lélẹ̀ fún ìbọ, tí ó sì mú ìpalára rẹ̀ kúrò lọ́dọ̀ àwọn ènìyàn" (Muslim). Ní tòótọ́, mo ṣe rí i pé a ń gbé àwọn àkókò wọ̀nyẹn nísinsìnyí, ó kéré tán fún àwọn kan nínú wa.