Ọjọ́ Àbamọ́ta Kán: Mímu Ẹ̀san Mú Dúróòdù
Àṣàlámù aláíkùm gbogbo ẹ̀yin olólùfẹ́. Ọjọ́ Àbamọ́ta! Ọjọ́ Àbamọ́ta ni ó ti wà, ọjọ́ tí ó ṣe àbùkùn gan-an. Ẹ jẹ́ kí gbogbo wa ló ṣe gbìyànjú pàtàkì lónìí láti fi iṣẹ́rú ránṣẹ́ ìwúre àti dúróòdù sí ọ̀dọ̀ Anábì wa tí a fẹ́ràn, Muhammadu ﷺ. A fọwọ́ rán wa létí àdímúlà tí Anábì ﷺ sọ pé: "Ẹnikẹ́ni tí ó bá wá bá mi dá ìbùkún, Ọlọ́run yóò gbé ìbùkún sí i lọ́nà mẹ́wàá." (Ṣàhíhù Mùsùlímù) Ìtàn míràn tún fún wa ní írètí, tí ó ń sọ pé ẹnikẹ́ni tí ó bá rán ìbùkún sí Anábì ﷺ, yóò gbé ẹ̀ṣẹ̀ mẹ́wàá kúrò, yóò gbé iṣẹ́ rẹ̀ lékejì lọ́nà mẹ́wàá, ó sì tún máa rí ìbùkún lọ́nà mẹ́wàá láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run. Ó tún wà ní ìtàn ìrànlọ́wọ́ kan, bó tilẹ̀ jẹ́ pé kíká rẹ̀ lè yàtọ̀, tí ó ń sọ pé ẹnikẹ́ni tí ó bá ka ṣàlāwátì ẹgbẹ̀ẹ́gbẹ̀rún lọ́nà kan lójoojúmọ́ Àbamọ́ta, yóò fi ipò rẹ̀ ní ọgba Àdéhùn fún ọkàn rẹ̀ ṣáájú kí ó kú. Ẹ jẹ́ kí a fi àǹfààní yìí mú ẹ̀san púpọ̀ wá. Èyí ni dúróòdù tí ó rọrùn ṣùgbọ́n tí ó ní agbára láti fi kún ìrántí rẹ lónìí: Allāhumma ṣalli ʿalā Muḥammadin wa ālihi alfa alfa marrah (Ọlọ́run àwa, ran ìbùkún rẹ sí ọ̀dọ̀ Anábì Muhammad àti ẹbí rẹ̀ ní ẹgbẹ̀ẹ́gbẹ̀rún ẹgbẹ̀ẹ́gbẹ̀rún ìgbà.) Kí Ọlọ́run gbà àwọn iṣẹ́ wa, kí ó sì mú ifẹ́ wa sí Ọ̀jẹ̀ rẹ̀ pọ̀ sí i.