Kira ga neman adalci ya ƙaru bayan mazauna Isra'ila suka kashe wani ɗan ƙasar Amurka
Wani ɗan ƙasar Amurka, Nasrallah Abu Siyam mai shekaru 19, an kashe shi da hannun mazauna Isra'ila a yammacin Bankin, wanda ya kawo jimlar aƙalla 11 tun shekarar 2022. Duk da maganganun Amurka da ke ba da fifikon lafiyar ɗan ƙasa, masu fafutuka suna sukar rashin yin lissafi, ba tare da bincike ko takunkumi ba. Suna jayayya cewa taimakon Amurka ga Isra'ila na iya matsa wa adalci, amma ba a ɗauki mataki ba, wanda ke haifar da damuwa game da rashin hukunci.
https://www.aljazeera.com/news