An fassara ta atomatik

Roƙon Ƙwancin Al'ummarmu

Zuciyata ta kullu kwanan nan, ina tunanin abubuwan da suka faru a Iran kwanan nan da kuma asarar shugabansu. Ko da yake ra'ayinka game da shugabancinsa, shi alama ce da ke wakiltar Musulunci a duniya. Waɗannan rikice-rikicen suna yada hoton da ba gaskiya ba game da abin da addininmu ya tsaya a kai. Mun san Musulunci ya koyar cewa babu tilastawa a cikin addini-ba za ka iya tilasta wa kowa ya karɓe shi ba. Addininmu yana girmama, mutunta, da kuma kare mata, yana ba su haƙƙinsu na halal. Duk da haka, da yawa daga wajen al'ummarmu, har ma da wasu a cikin Iran waɗanda ba sa aikata addinin, sun yi ta kai hari ga Musulunci gaba ɗaya don kawai sun ƙi yarda da shugabancin ƙasar. Ko da yake ba na goyon bayan tsattsauran ra'ayi na addini a kowane ƙasa-ba haka ya kamata mu gabatar da Musulunci ga wasu ba kuma yana haifar da rarrabuwa-wannan bai ba da gata ga zargin koyarwar Musulunci da ƙarya ba. Ku tuna, a lokacin Annabi Muhammadu ﷺ, akwai mutane da yawa waɗanda ba Musulmi ba a cikin Larabawa waɗanda suka yi hulɗa da shi. Bai taba tilasta imaninsa a kansu ba. Me ya sa shugabannin ƙasashe masu rinjaye na Musulmi a yau ba sa bin misalinsa? Me zai yi tunanin game da al'ummarmu yanzu? Shin zai sa shi ya yi kuka ganin yadda muka ɓace? Muna iya samun bambance-bambance na tauhidi a tsakanin ’yan’uwammu Musulmi, amma me ya sa ba muka haɗu ba lokacin da ɗayanmu ya fuskanci barazana daga maƙiyan Musulunci? Na ga wasu Iranawa suna murna da ayyukan Isra'ila da Amurka, suna tunanin yana amfanar bukatunsu. Amma shin sun manta yadda waɗannan ƙasashe suka rike Falasɗinu? Shin suna zaɓin goyon bayan waɗanda ke adawa da mu akan dangin addininsu? Shin wannan shine abin da al'ummarmu ta zama? Don haka ina roƙon kowa: don Allah ku ajiye bambance-bambancenmu ku tsaya tare, musamman a yanzu. Idan ba don ni ba, ku yi shi don al'ummarmu da kuma makomar Musulunci. Annabi ya yi annabcin cewa al'umma za ta rabu zuwa rukuni 73, ɗaya kawai zai shiga Aljanna. Wannan yana damun ni sosai-har yaushe ne ’yan’uwammu za su daɗe suka hakura? Yaushe zai ƙare idan ba mu haɗu don yaƙi wa waɗanda ke ƙoƙarin zaluncinmu da kuma shafe addininmu ba? Mu haɗu mu tallaki juna.

+90

Sharhi

Raba hangen nesa tare da al'umma.

88 ra'ayoyi
An fassara ta atomatik

Ana gwada mu. Allah Ya ba mu jagora da mu tsaya tare.

+2
An fassara ta atomatik

Da na yi fatan mutane su sabanci siyasa da addinimu. Ana batanci Musulunci akai-akai.

+3
An fassara ta atomatik

Abin da ya shafi Falasdinawa... yana da zafi sosai a gani wani ya manta da wannan gwagwarmaya.

0
An fassara ta atomatik

Haka yake gaske. Kafofin watsa labaru kan karkatar da maganganu. Me ya sa ba za mu iya taimakon juna kawai ba maimakon fada?

0
An fassara ta atomatik

Hadaka mu ne ƙarfinmu. Jazakallah khair don wannan tunatarwa yaruwata.

+1
An fassara ta atomatik

Daidai! Misalin Annabi yana da bayyananne sosai, amma shugabanninmu sun manta da shi. Abin ya zama mai ban haushi sosai.

0
An fassara ta atomatik

Yana da ban tsoro yadda muka rabu. Allah Ya kare al'umma.

+1
An fassara ta atomatik

Wannan ya karya zuciyata 💔 Yanzu muna bukatar hadin kai sosai.

0
A bisa ƙa'idodin dandali, sharhi suna samuwa ne kawai ga masu amfani masu jinsi ɗaya da marubucin sakon.

Shiga don ka bar sharhi