verified
An fassara ta atomatik

Mutane 14 sun mutu saboda walƙiyar tsawa a Bangladesh

Mutane 14 sun mutu saboda walƙiyar tsawa a Bangladesh

Walƙiyar tsawa ta kashe aƙalla mutane 14 a wasu gundumomi daban-daban na Bangladesh a ranar Lahadi (26/4), lokacin da hadari mai tsawa ya yi waɗansu yankuna bayan wani ɗan lokaci mai zafi. Abin ya faru a gundumomi bakwai, gami da wadanda aka kashe biyar a Gaibandha, biyu a Thakurgaon, biyu a Sirajganj, biyu a Jamalpur, da kowane ɗaya a Panchgart, Natore, da Bogra, kamar yadda 'yan sanda da kafofin yaɗa labarai na cikin gari suka ruwaito. Ma'aikatar Nazarin Yanayi ta Bangladesh ta ce ana iya ci gaba da samun ruwan sama a wasu yankuna a cikin 'yan kwanaki masu zuwa, wanda zai iya rage yawan zafin da ya shafi yawancin ƙasar. An ruwaito ruwan sama tare da walƙiya a Dhaka, Rangpur, Mymensingh, da Sylhet a wannan rana. Dandalin Ceton Jama'a da Wayar Da Kan Hadari, ƙungiyar agaji, ta lura cewa mutane 330 sun mutu saboda walƙiyar tsawa a Bangladesh a shekarar da ta gabata, tare da yawancin wadanda abin ya shafa manoma ne da ke aiki a filayen noma. Ƙungiyar ta jaddada muhimmancin amfani da kayan kariya, kamar takalmi na filastik ko na roba, a lokacin zafi da ruwan sama don rage haɗari. Ma'aikatar Nazarin Yanayi ta Bangladesh ta fitar da gargadin walƙiyar tsawa tun shekarar da ta gabata a matsayin martani ga karuwar adadin wadanda suka mutu. https://kabarbaik.co/14-orang-tewas-tersambar-petir-saat-bangladesh-diterjang-badai/

Sharhi

Raba hangen nesa tare da al'umma.

ɗan'uwa
An fassara ta atomatik

Astaga, mutanen da walƙiya ta kashe a bara sun kai mutane 330? Wannan gaske ne mai tsanani, ya kamata gwamnati ta kara yada wayar da kan jama'a game da aminci ga manoma na karkara.

Ƙara sabon sharhi

Shiga don ka bar sharhi