Kí Ní Ídí Tí Àwọn Kan N Gbàgbé Pé Allah Ń Wò Ó?
Ọmọbìnrin mi jẹ́ olólùfẹ́ fún gbogbo ènìyàn, ó sì wà ní ipò tí ó ní ìgboyà nínú ìgbàgbọ́. Ó máa ń lọ sí Màṣààṣì gẹ́gẹ́ bí àṣà, ó sì ń ràn àwọn ọmọdé lọ́wọ́ láti kẹ́kọ̀ọ́ ìwé Quran, ó sì jẹ́ olókìkí fún ìwà ìtẹríba àti ìṣọ̀tọ́. Ó ṣe àdéhùn fífi ara rẹ̀ sílẹ̀ fún àbúrò ọkọ ọmọ ìyá rẹ̀ (arákùnrin kejì rẹ̀), ènìyàn náà sì tẹ́ lé e pé kí ó gbàgbé rẹ̀, kí ó sì fọwọ́ sí ìgbéyàwó, ó sì ní ìlérí pé yóò ṣe ìṣeré ìgbéyàwó ní ìpọ̀sì yálà, nítorí pé bàbá rẹ̀ Ń ṣàìsàn, ó sì ti lọ sí ilé ìwòsàn láti ṣe ìṣẹ́ abẹ. Lílo ìtọ́sọ́nà ìṣẹ̀ṣe bí ìtẹ́rùba, ó bẹ̀rẹ̀ sí i ṣe, wọ́n sì ti wọ inú àdéhùn ìgbéyàawó tí ó kún fúnra wọn. Ó sọ pé wọ́n Ń lọ sí ilé ẹjọ́ fún ìgbéyàwó tó tọ́, ṣùgbọ́n kì í ṣe bẹ́ẹ̀, ó mú u lọ sí ilé àwọn ìdílé rẹ̀. Kò sí ẹni tó mọ̀ pé wọ́n ti ti ìgbéyàwó títí, àwọn ìpọ̀lọ̀wó rẹ̀ láti fi ohun náà ṣe àṣírí fihàn pé ó ń lọ níyànjú láti fi sílẹ̀. Lẹ́hìn náà, ó ti ṣe àdéhùn pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn obìnrin, ó ti ké sí i, ó sì ti kẹ́kẹ̀ òkò tí kò lágbára nígbà tí ó wà pẹ̀lú rẹ̀, tí ó sì bá kọ́ ọ̀ nítorí ìṣàìṣòdodo rẹ̀, yóò dènà láti fi sílẹ̀, yóò sì tún fi ẹ̀sùn kan sí i pé ó Ń ba orúkọ rẹ̀ jẹ́. Lẹ́hìn ìgbà náà, ó dẹ́kun lílo fọ́nù. Mo bá a sọ̀rọ̀ nípa ipo wọn, ṣùgbọ́n kò fèsì títí tí ó jẹ́ pé, lẹ́hìn gbogbo rẹ̀, ó gbọ́dọ̀ ṣe ìyọ̀kúrò láti fífi ara sílẹ̀ nítorí àìsí rẹ̀. Nígbà ìyà iddah rẹ̀, ó gbìyànjú láti ṣe àtúnṣe, ṣùgbọ́n èsì rẹ̀ ni, “Kì í ṣe ohun tí ó kan mi; mo fẹ́ láti gbé ìgbésí ayé mi.” Ìbéèrè mi báyìí ni, báwo ni àwọn òbí ṣe lè sọ òdodo nípà ọkọ obìnrin lẹ́hìn gbogbo àìtọ́ tí ọmọkùnrin wọn ti ṣe? Ó ṣòro fún mi láti mọ̀ bóyá báwo ni ẹnikẹ́ni ṣe lè gbàgbé pé Allah ń wò gbogbo nǹkan? Kí ni èmi yóò ṣe tí wọ́n bá tún ń sọ̀rọ̀ nínú ìṣọ̀rọ̀ nípa ọmọbìnrin mi? Wọ́n ń béèrè ìdí tí ó ṣe fọwọ́ sí i. Wọ́n tún ń sọ̀rọ̀ lórí ìgbàgbọ́ rẹ̀ àti ìwà rẹ̀! Ṣé kí n gba àwùjọ ká, kí n sì ṣàlàǹgà òtítọ́ láti pa ohun tí ó wà lórí?