Ìjọba Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ṣe ìfìlọ́lẹ̀ ẹ̀bùn ẹ̀kọ́ fún àwọn olùkọ́ ìwé mímọ́ nípasẹ̀ ẹ̀kọ́ ojú ìwé
Alàga Ẹ̀kọ́ Ìjìnlẹ̀ Ọlọ́run, Nasaruddin Umar, ṣe àlàyé lórí kókó ipa àwọn olùkọ́ ìwé mímọ́ Al-Qur’an gẹ́gẹ́ bí àwọn agbẹ̀gbẹ́ tí wọ́n ń gbé ilẹ̀ ìgbàgbọ́ orílẹ̀-èdè kalẹ̀. Ìjọba náà ṣe ìlàyé yìí ní ìfọwọ́sowọ́pọ́ àwọn olùkọ́ ìwé mímọ́ Al-Qur’an ní ilé ìjọsin Istiqlal, ni Jakarta, lọ́jọ́ ìsẹ́gun (2/5/2026), pẹ̀lú àkọlé 'Gbà Kalámù, Tàn Imọ́lẹ̀ Lórí Àkókò'. Alàga Ẹ̀kọ́ náà sọ pé àwọn olùkọ́ ìwé mímọ́ ń ṣe ipa nínú ṣíṣe àwùjọ àti gbígbà áàbò ìgbàgbọ́, ó sì tẹ́nu ọ̀rọ̀ pé ìjọba yóò mú kí ìlera wọn dára pẹ̀lú àtìlẹ́yìn àbò ọ̀rọ̀.
Gẹ́gẹ́ bí àṣeyọrí kan, Ìjọba Orílẹ̀-èdè ti ṣe ìfìlọ́lẹ̀ ẹ̀bùn ẹ̀kọ́ fún àwọn olùkọ́ ní ilé ẹ̀kọ́ gíga àti àwọn ẹ̀ka ẹ̀kọ́ ìwé mímọ́ (LPQ) nípasẹ̀ ẹ̀kọ́ ojú ìwé. Ẹ̀kọ́ yìí yóò jẹ́ kí àwọn ustaz àti ustazah tí wọ́n lè tẹ̀ síwájú nínú ẹ̀kọ́ gíga láìsí kí wọ́n padà sílẹ̀ nínú iṣẹ́ ìkẹ́kọ̀ọ́, pẹ̀lú àwọn ohun tí wọ́n yàn láti kẹ́kọ̀ọ́ ni Ẹ̀kọ́ Èdè Lárúbáwá, Ẹ̀kọ́ Olùkọ́ Ilé-ìwé Dídárajùlọ, àti Ẹ̀kọ́ Ẹ̀sin Mùsùlùmí ní Yunifásítì Islám ti Amẹ́ríkà.
Ìforúkọsílẹ̀ fún ẹ̀bùn ẹ̀kọ́ yóò wà láti ọjọ́ kìíní oṣù kẹrin sí ọjọ́ kẹtàlélógún oṣù karùn-ún ọdún 2026, pẹ̀lú ètò ẹ̀kọ́ tí ó rọrùn tí ó jẹ́ lórí ẹ̀rọ ayélujára. Olórí Ẹ̀ka Ẹ̀kọ́ Ilé-ìwé Dídárajùlọ àti Ẹ̀kọ́ Ìwé Mímọ́, Aziz Syafiuddin, ṣàlàyé pé gbogbo owó ẹ̀kọ́ ni ìjọba yóò san gbogbo rẹ̀. Ètò yìí fẹ́ láti mú kí ìpèsè ẹ̀kọ́ Al-Qur’an ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà dàrá, ó sì rí i dájú pé àwọn olùkọ́ ìwé mímọ́ yóò jẹ́ wíwúlò ní àkókò òde òní.
https://mozaik.inilah.com/news