Èmi n retí pé gbogbo yín ń bẹ̀rù Ràmádààn tó bùkún-un! Èyí ni àdúrà ọkàn inú tí mo kọ sí oṣù mímọ́ yìí...
Èmi kan fẹ́ bèèrè ìrànwọ́ kékèèké: jọ̀wọ́ máa rántí mi nínú àdúrà yín nígbà Ràmádààn. È dùúró fún mi kí Olúwa forgíbi àṣìṣe mi, kí Ó fun mi ní Ọjàná, kí Ó wòògùn mí, kí Ó pèsè sí mi ní iṣẹ́ rere, kí Ó bùkún fún mi pẹ̀lú ìyàwó olódodo, kí Ó si gba gbogbo dùúró mi. Kí Ó gba ti yín pẹ̀lú! Ẹ lè fi sí tẹlifóònù yín tàbí ẹ lè pin yóò bí ẹ bá fẹ́. Yá Allàh, Adùn-ún-jọ, a yí ojú wa sí Ọ nínú Ràmádààn yìí, a ń béèrè àànú rẹ̀ aláìnípín láti bo wá. Yọ gbogbo ìmọ̀lára burúkú, ìkórìíra tàbí ìbínú kúrò lọ́kàn-àyà wa, kí ẹ̀mí ìfẹ́, sùúrù, àti àkíyèsí fún gbogbo èdá Rẹ kún wọ́n pẹ̀lú. Yá Allàh, dáríjì fún wa nígbà tí a ṣàwọn nǹkan tí kò dára nínú dìn wa, tí a fojú kan ìtọ́sọ́nà Rẹ, tàbí tí a ṣàwọn nǹkan tí ó dùn Rẹ lórí. Fọ ẹ̀ṣẹ̀ wa, àwọn tí ó tóbi àti kéré, àwọn tí a rí tàbí tí ó farahàn, kí Ọ si fún wa ní ọkàn mímọ́ tí yóò mú wá sún mọ́ Ọ. Yá Allàh, gbà wá lẹ́nu ìyọnu àyè yìí, àwọn ìdààmú tí ń panu wá, àti àdánwò tí ó fara rẹ̀ ṣe tó pọ̀. Gbé ẹ̀mí wa, fún wa ní agbára láti kojú àwọn àkókò tó le pẹ̀lú sùúrù àti ìgbàgbọ́, ní mímọ̀ pé Ẹ̀ ni wà titi. Yá Allàh, fi àlàáfíà sí àwọn ilé wa, ìtúwà sí ọkàn-àyà wa, ìṣọ̀kan sí àwọn ẹbí wa. Dábàá wá lọ́dọ̀ àwọn àríyànjiyàn kí Ọ sì ràn wá lọ́wọ́ láti gbé ara wa lé eke. Yá Allàh, ràn wá lọ́wọ́ láti máa rántí Ọ nígbà gbogbo, mú ẹ̀mí wa di mọ́ Ọ, kí a si ṣe nǹkan tí yóò fi àànú àti òdodo Rẹ hàn. Jẹ́ ká tan ìwà rere, ìwà rere, àti ìmọ́lẹ̀ sí ibikíbi tí a bá wà. Yá Allàh, fún wa ní àṣeyọrí nínú ayé yìí àti t'òde ọ̀run. Dábàá wá lọ́dọ̀ iyà Sàárá, Iná, àti ìdánwò Ọjọ́ Ìdájọ́. Jẹ́ ká wọ Ọjàná láìsí ìdájọ́, kí a sì wà lára àwọn olódodo tí yóò gbé pẹ̀lú Ọ lailai. Yá Allàh, fún wa ní ọgbọ́n nínú àwọn àṣàyàn wa, àwọn ète tó yanju, àti iṣẹ́ tó sòótọ́. Mú ìgbàgbọ́ wa lágbára, mú Ẹ di ohun tó ṣe pàtàkì jùlọ fún wa, kí Ọ sì ràn wá lọ́wọ́ láti wá ìfẹ́ Rẹ nínú ohun gbogbo tí a bá ṣe. Yá Allàh, nínú Ràmádààn yìí, dáríjì fún wa nípa àṣìṣe ti ìṣáájú, tọ́ wá sí ọ̀nà nísinsìnyí, kí Ọ si ní àànú sí ọjọ́ iwájú wa. Ràn wá lọ́wọ́ láti máa ní sùúrù, dúpẹ́, àti láti gbẹ́kẹ̀lé ètò Rẹ-Ìwọ ni Onítọ́nà Dídára Jùlọ. Yá Allàh, fún wa ní ìparí rere níhín, dábàá wá lọ́dọ̀ ikú tí ó kún fún ìṣòro. Jẹ́ kí àwọn àkókò ikẹhìn wa rí àlàáfíà, kí a sì kú pẹ̀lú ìgbàgbọ́ tí ó lágbára. Yá Allàh, gbé àànú Rẹ sí àwọn tí a nífẹ̀ẹ́. Dáríjì àwọn ẹ̀ṣẹ̀ wọn, dábàá wọn lọ́dọ̀ ìṣòro ọkàn-àyà, kí Ọ sì bùkún fún wọn nínú ayé yìí àti ní ọ̀run. Yá Allàh, tọ́ àwọn olórí wa sí ọ̀nà, kún wọn ní ọgbọ́n àti òdodo, kí Ọ sì ràn wọ́n lọ́wọ́ láti mú àlàáfíà àti ìlera wá sí gbogbo ènìyàn. Yá Allàh, jẹ́ ká ṣiṣẹ́ fún Ọ dáadáa, ká jọ́sìn sí Ọ ní ìṣòótọ́, ká sì ṣe ohun tí a dá wá sílẹ̀ láti ṣe. Fún wa ní ayé tí Ọ fẹ́ràn, kí a sì kú gẹ́gẹ́ bí onígbàgbọ́ tòótọ́. Yá Allàh, nígbà tí a ń sùn, ń kirun, àti tí a ń wá àànú Rẹ nínú Ràmádààn yìí, a ń béèrè ìtọ́sọ́nà Rẹ, ìmọ́lẹ̀ Rẹ, àti ààbò Rẹ. A ń béèrè lọ́dọ̀ Rẹ láti inú ọkàn-àyà wa gidi láti dáríjì wa, láti gba àwọn dùúró wa, kí Ọ sì mọ́ ọkàn-àyà àti iṣẹ́ wa. Àmín.