Fún Gbogbo Mùsùlùmí Tí Ọ̀nà N Dún Lọ́wọ́ Lọ́ni...
Sí ẹnikẹ́ni tó jẹ́ Mùsùlùmí, bó tilẹ̀ jẹ́ wípé o ti ṣe ìrìn-àjò ìgbàgbọ́ yìí láti ìgbà oyè rẹ̀, tàbí iwọ kan bẹ̀rẹ̀ lórí ọ̀nà rẹ̀, tí o sì ń jìyà nítorí ìgbàgbọ́ rẹ... Bóyá àwọn n̄ǹkan pẹ̀lú ẹbí rẹ ti yàtọ̀ sí bí ó ti wà rí. Bóyá àwọn ọ̀rẹ̀ kan kò wà tító bí àkókò tó ti ṣe. Bóyá ìrìn-àjò náà ń hàn lára aláìní láàárín nígbà míì. Bóyá lílọ́dì sí bíbèèrè Allāh tún tumọ̀ sí lílọ́dì sí ìgbésí-ayé tó rọrùn. Ṣugbọn gbà tẹ́lẹ̀ sí iyẹn: ohunkóhun tí o bá fi silẹ̀ fún Allāh, kò ní pàdánù. Ó rọrùn láti kán bí ìdùnú kàn, àmọ́ Allāh rí ẹ̀san tí ó ń gbà fún ọ. **“Ẹnikẹ́ni tí ó bá bẹ̀rù Allāh, Ó máa ṣàǹfààní sí i, ó sì máa pèsè fún un láti ibi tí kò lè rò.”** (Qur’an 65:2-3) Ohun tí ó dà bí ìpadà lọ́nìí lè jẹ́ kíkọ́ ẹnu-ọ̀nà tó dára ju lọ́la. Ohun tí o bá fi silẹ̀ fún Allāh, yóò rọ́po rẹ̀ pẹ̀lú ohun tó dára púpọ̀, gbàgbé ọ́kàn mi. Gbogbo omijé tí o bá kọ fún láti jẹ́ Mùsùlùmí rere, Allāh máa ka wọn. Gbogbo sùúrù tí o bá fi hàn fún Rẹ̀, yóò san ọ́n nínu àwọn ọ̀nà tí o kò lè fojú inú rò. **“Dájúdájú, Allāh wà pẹ̀lu àwọn onísùúrù.”** (Qur’an 2:153) Ànábì wa ﷺ sọ pé: **“Ẹnikẹ́ni tí ó bá fi ohunkóhun silẹ̀ fún ìdí Allāh, Allāh yóò san-an pẹ̀lú ohun tó dára ju.”** Nítorí náà, tí ọ̀nà rẹ bá rí wí pé ó wúwo, kan máa lé ìṣẹ̀sẹ̀ kan tẹ̀ lé ekeji. Tí àwọn èèyàn kò bá gbà yé ítumọ̀ àwọn n̄ǹkan tí o ń ṣe, kan máa ṣe tóótọ́ sí ète rẹ. Tí ọkàn-àyà rẹ bá rí wí pé ó ti rú, lọ ṣe ìkunlẹ̀ sílẹ̀ sí àwọn èjìká rẹ, kí o sì tu gbogbo rẹ̀ sílẹ̀ sí I. Nítorí Ẹni tí o yan, kò ní, kò ní fi ọ sílẹ̀ lọ́nìkànsí. **“Dájúdájú, pẹ̀lu ìṣòro ni ìrọ̀rùn wà.”** (Qur’an 94:5-6) O lè rí ara rẹ lénìí nínu yàrá tó kún fún àwọn èèyàn, àmọ́ pẹ̀lú Allāh, o kò ní, o kò ní rí ara rẹ lénìí. Dúró gígùn nínú ìgbàgbọ́ rẹ. Jẹ́ kí ọkàn-àyà rẹ máa rọ. Jẹ́ onísùúrù. Àlàáfíà jẹ́ ohun tó lọ́nà, àwọn ohun tó dára ju sì máa ń di dídánwò ní ìbẹ̀rẹ̀. Kí Allāh ṣe ìrọ̀rùn ọ̀nà rẹ fún ọ, kí ó sì fún ọ ní Àlàáfíà tó ga jù lọ. Àmín.