Ṣé Mo Ń Rò P Wí Pé Àlùbáríkà Ń Kìlọ̀ Fún Mi Nípa Ikú?
Assalamu alaikum. Tẹ́lẹ̀, mi ò gbàgbọ́, ṣùgbọ́n fún ìgbà díẹ̀ báyìí, mo ti ń gbìyànjú láti wá Ọlọ́run àti òtítọ́. Àmọ́ bí mo ṣe ń kẹ́kọ̀ọ́, mo ṣàkíyèsí pé mo ní ọ̀pọ̀ ìmọ̀lára búburú nípa ẹ̀sìn, pàápàá jù lọ Islam, ó sì ń dí ìpinnu mi lọ́wọ́. Torí náà mo fẹ́ láti yanjú àwọn àìgbédè mi kí n lè kẹ́kọ̀ọ́ pẹ̀lú ọkàn tí ó mọ́ àti ti ó ṣí sílẹ̀. Ṣùgbọ́n nígbà mìíràn, mo máa ń rí àwọn àmì-bíi àwọn nọ́ńbà tí ó bá àwọn ẹsẹ tí ó sọ̀rọ̀ nípa ikú mu-tí ẹ̀rù sì máa ń bà mí pé Àlùbáríkà ń sọ fún mi pé àkókò mi sún mọ́lé. Ìbẹ̀rù yìí ń dá mi dúró, nítorí pé mi ò tíì dá mi lójú pé ọ̀nà wo ni òtítọ́. Mo tilẹ̀ gbìyànjú láti gba Islam nígbà kan tí èyí ṣẹlẹ̀ tẹ́lẹ̀, àmọ́ ìdààmú ọkàn mi burú sí i, mo sì ń rò pé tí Àlùbáríkà bá wà lóòótọ́, á rí pé ọkàn mi kò ṣeé gbẹ́kẹ̀lé. Àdúrà mi dà bí òfìfo. Mo rántí pé mo fọ ọwọ́ mi àti ẹní àdúrà mi léraléra, mo sì fi yangan ṣe tayammum ìgbà mẹ́ta nítorí pé a ní ajá nínú ilé, kò sì sí ohunkóhun tí ó dà bí èyí tí ó mọ́ tó. Mi ò lè ṣe bí ẹni tí ó gbàgbọ́ lọ́nà èké. Ìbẹ̀rù yìí ń ba ìrìnàjò mi jẹ́. Nígbà mìíràn, ó máa ń burú tó bẹ́ẹ̀ gẹ́ẹ́ débi pé mi ò lè kúrò lórí ibùsùn. Ṣé Àlùbáríkà á bá mi sọ̀rọ̀ báyìí lóòótọ́? Àbí ó lè jẹ́ pé Shaytan ló ń gbìyànjú láti sọ mí di alágàbàgebè, tàbí ìdààmú ọkàn mi lásán ni? Ṣé Àlùbáríkà á gba ẹ̀mí ẹni tí ó ń wá a, tí ó bá ṣe pé ó ní àkókò díẹ̀ sí i, ó lè fi òtítọ́ gba ìgbàgbọ́? Mi ò yí padà kúrò nínú Islam. Mo kàn nílò àkókò díẹ̀ sí i.