Bí èèyàn tí kìí ṣe Mùsùlùmí, mo nífẹ̀ẹ́ sí kíkà Lórí-ọ̀rọ̀ Olúwa (Al-Ƙur’ān)-mo bá ní ìbeèrè díẹ̀
As-salamu alaykum, gbogbo ẹ̀yin tó ń bá a lọ́nà. Èmi wá láti ẹ̀yìn ẹ̀sìn Kristian, ṣùgbọ́n mo ti nímú ìfarapamọ́ra púpọ̀ láti kàkí láti lóye Lórí-ọ̀rọ̀ Olúwa. Nítorí èdè Gẹ̀ẹ́sì ni èmi máa ń sọ, èmi yóò lò àtúmọ̀ rẹ̀ èdè Gẹ̀ẹ́sì, mo sì fẹ́ran kí n ṣe bẹ́ẹ̀ pẹ̀lú iyè lára. Mo ti mọ̀ pé kí n gbé àtúmọ̀ Al-Ƙur’ān mi sí ibi tó ga jùlọ ní àga kíkà, ṣùgbọ́n mo ní àwọn ìbeèrè díẹ̀ àti pé èmi màá fi ọwọ́ kan bọ́ ọ̀pọ̀lọpọ̀ nínú ìpìlẹ̀ ọkọ̀. 1. Ṣé èmi lè gbé àtúmọ̀ Al-Ƙur’ān tí o dìde sí àga kíkà nítòsí àwọn ìwé mìíràn, tàbí kó gbọ́dọ̀ dáná lé àwọn ìwé mìíràn, tàbí kí o gbé orí àwọn ìwé mìíràn láàyè? 2. Ṣé ó yẹ kí n pè Al-Ƙur’ān ní “Àwọn Ìwé Mímọ́”? Mo ti wà pẹ̀lú orúkọ yìí láti ẹ̀yìn Kristian, ṣùgbọ́n èmi kò mọ̀ bóyá ó bá mú tí inú ẹ̀. 3. Ṣé ó yẹ kí n lò amọ́dọ́ọ̀ṣe tàbí kí n kọ àwọn àkọsílẹ̀ kankan sí ojú ìwé náà? Bákan náà: ṣé àwọn àmì ìwé yẹ? Bí kí n kọ nínú ìwé kò bá yẹ, ṣé ó tọ́ ní kí n lò àwọn àmì ìwé tó rọ̀ tàbí kí n gbé ìwé àkọsílẹ̀ míìra lọ́nà tó bámu? 4. Fún ìtọ́jú àti kíkà, ṣé ó ní àwọn ohun mìíràn tí èmi gbọ́dọ̀ rántí? Mo mọ̀ pé àtúmọ̀ Al-Ƙur’ān èdè Gẹ̀ẹ́sì kò ní láti ní wudhu (ìwẹ̀), bó tilẹ̀ jẹ́ pé ó túnṣe, àti pé èmi kò ní láti lò àwọn àpọ́ iṣẹ́ tàbí ìdá láwọ̀ nítorí pé àtúmọ̀ ni. 5. Ṣé èmi ní láti kà láti ibẹ̀rẹ̀ títí dé òpin, tàbí ní ọ̀nà àtúmọ̀ tí ó yẹ ju tó bá ṣe ń rọrùn fún mi? 6. Ìwọ̀nyí àwọn ìmọ̀ràn mìíràn tí èmi gbọ́dọ̀ mọ̀ ṣáájú kí n rà àtúmọ̀ kí n bẹ̀rẹ̀ sí kà? Mo mọ̀ pé Al-Ƙur’ān jẹ́ ohun mímọ́ gidigidi fún ọ̀pọ̀lọpọ̀ èèyàn, nítorí náà mo fẹ́ ṣe iṣẹ́ yìí pẹ̀lú iyè lára. Jazakum Allahu khayran fún àkókò yín àti ìmọ̀ràn yín!