Iranti: Sisọrọ Ibaṣe si Obinrin Mímọ́ jẹ Ewọ́, ó sì Ní Ààbọ̀ nínú Islam
Assalamu Alaikum, Mariam ni mí, ọmọ ọdún méjìdínlógún. Mo ti ronú wípè ẹ̀sẹ ọgọrin fun ẹ̀sùn èké le gan-an, títí tí mo fi rí irú rẹ̀ fúnra mi. Ní tòótọ́, ìtọnisọna Allah pé, ṣùgbọ́n àwa Mùsùlùmí kò pé. Nígbà kan rí, arábìnrin kan tí ó ti lé ní ọmọ ogun-ọdún dalẹ̀ irọ́ búburú nípa mi-ó sọ wípè mo ń ṣe zinā, wípè mo ń ṣe shirk ní ìkọ̀kọ̀ tí mo sì ń sin oriṣa, àti wípè mo ní ìbaṣepọ̀ tí mo fi pamọ́. Kò ní ẹ̀rí kankan rárá, ó sì tún jẹ́wọ́ ní gbangba lẹ́yìn náà, àmọ́ dípò kí ó tọrọ àforíjì tọkántọkàn, ó dá ẹ̀bi rẹ̀ lé ìṣe òwu ara. Ó tilẹ̀ sọ ìtàn ikọ̀kọ̀ mi nígbà tí mo wà lọ́mọ ọdún mẹtàdínlógún fún àwọn àgbàlagbà nínú àdúgbò wa, ó sì ba ìgbẹ́kẹ̀lé mi jẹ́ pátápátá. Mo fẹ́ sọ yéni: mi ò ṣe shirk rí, mi ò sì ní ìbaṣepọ̀ kan rí-ká má sọ ti zinā-mi ò tíì ní ìfẹ́ni ọkàn tòótọ́ rí. Kì í ṣe Mùsùlùmí tó pé ni mi, mo sì ti ṣe àṣìṣe, àmọ́ mo ti ronúpìwàdà. Òun nìkan ni ó lè dájọ́ mi, èmi yóò sì dojúkọ ìdájọ́ ní Ọjọ Ìdájọ́, Insha'Allah. Gbogbo ìrírí yìí mi ìmànìyàn mi gbọnìn. Mo sunkún láìdáwọ́dúró, nímọ̀lára àìlókun àti bíbajẹ́. Mo fi Allah búra, kì í ṣe àsọdùn-ó mú kí n ṣiyèméjì nípa ìgbàgbọ́ mi. Mo nímọ̀lára bí ẹni pé mi ò lè jẹ́ Mùsùlùmí mọ́, bí ẹni pé ọkàn mi ya sótòótò. Àmọ́ rírántí wípè Allah ni Al-'Adl, Olódodo, mú kí n nírètí lẹ́ẹ̀kan síi. Nínú Surah An-Nur (24:4), Allah wí pé: "Àwọn tí ó sọ ẹ̀sùn èké kan obinrin mímọ́, tí wọn kò mú ẹlẹ́rìí mẹ́rin wá-ẹ fẹ̀sẹ ọgọrin gbá wọn, ẹ má sì ṣe gbà ẹ̀rí wọn láé. Àwọn wọ̀nyí ni aṣàìgbọràn." Áàh yìí ni ó ń tu mi nínú. Mi ò ní dárí jì í, mo sì nírètí wípè Allah yóò dájọ́ iṣẹ́ rẹ̀ lọ́nà tó tọ́ fún gbogbo omijé tí mo sun. Nítorí náà, tí ẹnìkan bá ṣe ẹ́ ni ibi, rántí: òfin Allah pé, àní nígbà tí ènìyàn bá kùnà. Ìpalára wọn kì í ṣe láti inú Islam; ìbàjẹ́ ti ara wọn ni. Kí Allah tọ́ gbogbo wa, kí ó sì ṣe ìdájọ́ lọ́nà òdodo sí àwọn tí ń tan irọ́.