Nahofu Nimekosa Kuwa Muislamu Bora Kiasi
Assalamu alaikum wote. Nataka kunyanyua kitu kifua kwangu kwa sababu nimekuwa nikiishiwa na imani yangu na mambo yote ya kutisha niliyoyaona mtandaoni. Ninatoka katika familia isiyokuwa kali sana, lakini tunaishikilia kanuni kuu za Uislamu. Nilipokuwa nikikua, wazazi wangu walijaribu kunifanya nisali sala zote tano za kila siku, lakini hilo lilianza kukaa kinyume. Sikuweza kukisia kabisa, akili yangu ilikwenda kila upande, au nilirudia mwendo huo bila kuzingatia kwa umakini. Hivi karibuni, kwa kila kitu kinachoendelea duniani, mtiririko wangu umejaa video zinazozungumzia jinsi ishara ndogo za Saa zimekwisha pita, na kwamba Dajjal na Yawm al-Qiyamah yako karibu. Kwa kweli, inanitisha. Siko karibu tayari kwa majaribio hayo. Bado ninaota kumaliza masomo yangu, kupata kazi bora, kuolewa na mumewe mzuri, kusafiri na kuona umbile la Mwenyezi Mungu, na kuwa na maisha mbele yangu. Sehemu kubwa ya hofu yangu ni kukabiliana na dhambi zangu. Sala hizo tano za kila siku ni nguzo kubwa sana, lakini ni muda mrefu tangu nilisali zote kwa uthabiti. Nina shida kubwa kupata hamu, na inahisi kama kazi nzito. Huwa niaanze kusali kisha nikichoka kabisa, au sianze kabisa na nikamalizia kwa kulia tu. Siku zingine kuna maumivu ndani yangu, sauti hii inanisukuma nisali, nisikilize Qur’ani, nifanye zaidi... lakini siwezi kuhamia. Kuamini kwa moyo wangu kunahisi rahisi zaidi kuliko kufanya vitendo kwa kweli. Naogopa kwamba Mwenyezi Mungu, subhanahu wa ta’ala, hataoni mashaka yangu, kwamba kulingana na nilivyosikia nilipokuwa mtoto, nitaingizwa Jahannam tu kwa kukosa sala zangu. Nataka, kwa kweli nataka kuwa Muislamu huyo mwenye uchaji anayesali kwa wakati na anayejua Qur’ani kwa moyo... lakini ni ngumu sana. Nahisi kutengwa huku, kama hakuna kilichobaki ila hili lawama kubwa na aibu kwa kushindwa kwenye jambo rahisi kabisa. Ingawa tunasemewa Mwenyezi Mungu ni Ar-Rahman na Ar-Raheem, naogopa Atasighairi miaka yote hiyo ya kukosa sala, saa niliyokuwa nikitoka kwenye mikutano ya kijamii na marafiki badala ya kusali, au mafundisho ya shule ya Kiislamu niliyoyapuuza nilipokuwa mtoto. Zaidi ya mwaka mmoja uliopita, jambo la ajali lilifanyika. Kasisi alinisimama kwenye kituo cha treni kwa mazungumzo, na niliamini hakuna ubaya. Lakini alinifanya nirudie maneno fulani baada yake, na ilihisi vibaya sana ndani. Nilikuwa nimekasirika sana baadaye, kama nilikuwa nimefanya jambo baya kwa kusema maneno hayo, na nikamwomba Mwenyezi Mungu msamaha. Pia, miezi michache iliyopita, nilipata wakati ambapo nilijiuliza kama Uislamu unanifaa kwa kweli. Nilifikiria Ukristo kwa muda mfupi, lakini kitu kimoja kirefu ndani yangu kiliambia la, kukunirudisha nyuma. Najua sitaki kuacha Uislamu na nataka kuimarisha dini yangu, lakini nahisi nimepotea kabisa. Nataka kwa kweli kubadilika na kuwa Muislamu bora zaidi. Lakini ikiwa ninajiingilia sana hata kusali tu, je, kuna tumaini kwangu? Nimekwama katika hofu hii kwamba kila mtu anasema mwisho uko karibu, na kwamba sina muda wa kutosha kutubu kwa dhati na kubadilisha mambo.